Hạng B2
23/1/14
323
494
63
Thưa các bác ! việc các xe tốc hành phóng nhanh, vượt ẩu, tranh giành hành khách thì nhiều người cũng đã chứng kiến và lên án thái độ bất chấp luật GT và coi thường tính mạng hành khách và những người tham gia giao thông của những tài xế này. Nay tôi xin bổ sung thêm hình ảnh người thực việc thực để các bác cùng tham khảo. Tôi chạy xe trên QL 51 hướng VT - Bà rịa, khi qua cầu Cỏ may bên phải đường có biển thông báo " đoạn đường nguy hiểm ... " rất lớn :
Hãi hùng các tay đua mang tên HOA MAI ( CLIP )

Xe tôi chạy ở làn ngoài tốc độ xe là 70 km/h ( được phép 80km/h ), thời tiết chuẩn bị đổ mưa, chỉ một chút thôi thấy 2 xe của Hoa mai đang đua nhau trên làn chỉ cho phép 70km/h. Mời các bác xem phim :
Ở tốc độ của 2 xe này ( phải nói là tẹt ga vì thấy khói đen xả ra ) khi gặp chướng ngại vật bất ngờ ta lại nghe câu quen thuộc " ...tai nạn xảy ra do xe mất lái hay mất thắng gì đó .." tốt nhất là nên nhắc nhở mọi người hãy tránh xa các hãng Hoa mai này ra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/2/10
1.995
5.090
113
Trước đây có xe của hãng PS chạy tuyến Châu Đốc- Cần Thơ cũng hổ báo như xe bông mai này,chạy ẩu riết rồi khách sợ không dám phó mặc cho những anh tài này,thành ra vắng khách,được dịp anh PT vớ luôn,rồi dẹp luôn,bông mai này em đoán cũng chung số phận,em là không bao giờ lên những xe mà tài bất chấp tất cả.

• Like
Reactions: AlexAngeli
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Trước đây có xe của hãng PS chạy tuyến Châu Đốc- Cần Thơ cũng hổ báo như xe bông mai này,chạy ẩu riết rồi khách sợ không dám phó mặc cho những anh tài này,thành ra vắng khách,được dịp anh PT vớ luôn,rồi dẹp luôn,bông mai này em đoán cũng chung số phận,em là không bao giờ lên những xe mà tài bất chấp tất cả.
Thời gian sau ế thì nó đổi tên thành Hoa Mận

Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
Xe Hoa Mai giả nhiều lắm bác à, trưa nay em đi ăn trưa thấy một bác tài gỡ cái biển Hoa Mai phía sau đuôi ra thì bên trong hiện ra Miền Đông. Em cũng đi Hoa Mai nhiều thấy không tệ lắm, nhiều bác tài chạy rất điềm đạm.

• Like
Reactions: HUNG BK
Tập Lái
4/4/11
33
150
43
Em ở Vũng Tàu đi SG trước đây không bao giờ dám đi xe Hoa Mai, chỉ đi tàu cánh ngầm. Giờ tàu cánh ngầm cấm em tự chạy xe lên cho yên tâm. Em cứ ngồi trên xe 1 chuyến về là tổn thọ mất mấy năm vì sợ. Em đi hoa mai chưa bao giờ may mắn gặp bác tài nào cẩn thận cả. Đúng là siêu hung thần luôn các bác nhá.

• Like
Reactions: AlexAngeli
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Kinh nhề, chạy thế thì bọn trộm nó ăn cắp lái và thắng là rất lớn, hậu quả là Thượng Đế lãnh đủ

• Like
Reactions: GLK250AMG and PVT