Hạng B2
11/11/17
113
117
53
51
Cuối cùng em được quan tâm hỏi thăm quê quá vợ con công việc các kiểu.... xong e xuống mua mấy ổ bánh mì. Hài một nỗi là em vừa chạy vừa bò mà vẫn là 79. Cung đường này em đi ko dưới 2 chục lần cả 2b và 4b, ko thể có chuyện chạy quá tốc độ cho phép.
Cuối cùng vẫn tốn bánh mì hả bác? Mấy ổ?

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Vô chừng lắm bác, e mua 5 ổ, thấy có bác tốn 3 ổ còn em có ônh bạn mua tới 10 ổ bánh mì, cũng chỗ đó luôn.

Hạng B2
11/11/17
113
117
53
51
Vô chừng lắm bác, e mua 5 ổ, thấy có bác tốn 3 ổ còn em có ônh bạn mua tới 10 ổ bánh mì, cũng chỗ đó luôn.
Bác cẩn thận vậy mà còn dính chưởng, sẵn đây mình muốn hỏi có cách nào đối phó với tình trạng này hay ko? Chứ như vậy thấy oan ức khó chịu lắm, chẵn lẽ cứ gọi vào mặc nhiên mình phải tốn tiền sao?

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Bác cẩn thận vậy mà còn dính chưởng, sẵn đây mình muốn hỏi có cách nào đối phó với tình trạng này hay ko? Chứ như vậy thấy oan ức khó chịu lắm, chẵn lẽ cứ gọi vào mặc nhiên mình phải tốn tiền sao?
E cũng chưa nghĩ ra cách, cơ bản làm làm sao để tự bảo vệ mình?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em vừa đi ĐL 27-30/1. Biển báo cho nhiêu chạy bấy nhiêu suốt tuyến SG, ĐN hay LĐ cũng vậy. Nhiều lúc xe ngược chiều nhá đèn báo có trạm phía trước, các xe khác giảm tốc xuống, em vẫn giữ tốc độ cho phép mà chạy đều.
2 lần gần đến trạm, đường cho 80km/h nhưng các xe tự giảm xuống 50-60 km/h làm cả đoàn chậm lại. Em bật xi nhan vượt ngay trước mặt CSGT luôn.
Đi đúng thì yêu cầu biên bản rồi tính tiếp, xem đúng sai thế nào. Các bác tự tin đi đúng mà cứ bánh mì thì trách sao việc này tiếp diễn rồi lên đây than thở, mỉa mai, cảnh báo làm gì!

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Em vừa đi ĐL 27-30/1. Biển báo cho nhiêu chạy bấy nhiêu suốt tuyến SG, ĐN hay LĐ cũng vậy. Nhiều lúc xe ngược chiều nhá đèn báo có trạm phía trước, các xe khác giảm tốc xuống, em vẫn giữ tốc độ cho phép mà chạy đều.
2 lần gần đến trạm, đường cho 80km/h nhưng các xe tự giảm xuống 50-60 km/h làm cả đoàn chậm lại. Em bật xi nhan vượt ngay trước mặt CSGT luôn.
Đi đúng thì yêu cầu biên bản rồi tính tiếp, xem đúng sai thế nào. Các bác tự tin đi đúng mà cứ bánh mì thì trách sao việc này tiếp diễn rồi lên đây than thở, mỉa mai, cảnh báo làm gì!

Tự tin đi đúng mà còn bị giăng bẫy giữa đường mới tức, e cũng qua lại nhiều lần ko vấn đề gì, còn chuyện bắn láo bịa đặt để hại người e cũng chưa tin cho tới khi chính mình bị hại.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

E cũng chưa nghĩ ra cách, cơ bản làm làm sao để tự bảo vệ mình?

1. Đi đúng tốc độ, làn đường, vượt, ...
2. Yêu cầu biên bản & cung cấp bằng chứng trên thiết bị chuyên dụng / có thông tin gps đính kèm
3. Có camera hành trình, loại có gps đo tốc độ càng tốt

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Vẫn cái vòng luẩn quẩn, đòi bằng chứng thì chúng nói hình ảnh cho xem qua ipad (ko phải thiết bị chuyên dùng), biên bản thì cứ lập rồi quyết định xử phạt sẽ cung cấp hình ảnh sau, vấn đề là làm gì tiếp theo khi đã bị giữ giấy tờ và cầm biên bản?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Nếu không vi phạm nào (ảnh giả) thì cũng sẽ không có biên bản nào được lập.
Nếu có biên bản được lập, tức đã có vi phạm, tự giác đóng phạt hay khiếu nại theo bằng chứng từ cam hành trình

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Sáng nay 2/2 các trạm này vẫn hoạt động tích cực nhưng coi bộ mọi người đề phòng hết rồi nên không thấy xe nào bị vịn.