Tập Lái
24/5/07
20
0
0
xe360.vn
RE: Hai kinh nghiệm cho đi nhờ xe ...

Khó nhỉ. Em chỉ biết trời ko lấy không của ai bao giờ. Thế nào bác cũng được trời cho cái gì đấy!!

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

Em thì nhất định không cho mấy Sinh viên đi nhờ vì chẳng may gặp phải mấy đệ tử của ma túy , đang đi nó xiên cho 1 phát là rồi đời. Đúng như các bác nói ở trên đấy, cho người lạ đi nhờ nhỡ gặp phải bọn buôn hàng cấm là mình toi luôn. Tốt nhất là không cho đi nhờ nếu như không quen biết các pác ạ.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Chia sẽ nỗi lòng với chủ topic :(

Nhưng mà sv không phải ai cũng thế bác ạh, em cũng vừa qua thời sv thôi, hồi trước bọn sv tụi em tuy có tinh nghịch nhưng không phải theo cái kiểu rất thiếu lịch sự như trên, có thể nơi công cộng cũng có ồn ào, đùa chơi quá đà nhưng trên xe đi nhờ mà thế thì em cũng khinh họ.

Có bác bảo phải giảng giải cho họ, em thấy vô phương thôi, nhiều khi họ còn chửi sau lưng mình ấy chứ[8D] em nhớ hồi đi học ban đêm, em chạy xe vào con hẻm lầy lội mà tối thui, thì gặp 1 bác( không phải cô gái nhé:D) đi xe đạp, trời lại mưa nên khó đi lắm, thế là em chạy sau soi đèn cho ông ấy, hết con hẻm ông ấy dừng lại nói cám ơn, em nghe thấy mà vui ghê lắm, cũng không nghĩ là giúp gì to tát nhưng vẫn thấy vui, cứ đối xử lịch sự với nhau thì thấy nhẹ nhỏm không, đâu có khó mấy bác nhỉ.:)

Hạng B2
14/6/06
163
0
0

Nếu mấy Bác đi đường gặp người bị tai nạn giao thông thì phải làm seooooooooooooooooooooo??? Xin chia xẻ chút kinh nghiệm .Thanks

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Trích đoạn: phantan

Em thì chỉ thấy một lần chuyện đi nhờ...Xe khách đang trên đường có thầy tu đón: Phụ xe bảo với lái dừng cho thầy đi nhờ, xe chuẩn bị dừng Lái xe bảo phụ xe: Không được lấy tiền của thầy. Thầy lên xe, xe chạy ...:
- Chạy chậm thôi mấy anh.
...............
- Các anh sao không lấy ghế cho mấy người khách kia ngồi, cứ để họ đứng.
................Xe dừng: Mời thấy xuống xe để con còn chạy và lấy ghế.

Chiện của bác Phân Tán :D quá xuất sắc, quá hay.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

Trích đoạn: bibian7227

Nếu mấy Bác đi đường gặp người bị tai nạn giao thông thì phải làm seooooooooooooooooooooo??? Xin chia xẻ chút kinh nghiệm .Thanks
em đang rất cắn rứt lương tâm chổ này đây bác ạh. em thì rất nhát, theo như lời mẹ em nó là bị yếu tim, mỗi lần thấy máu me là em xây xẩm àh. mỗi khi nhìn thấy tại nạn(em vô can), người bị nạn nằm sõng xoài ngoài đường, em đều nhanh nhanh né sang một bên để chạy trốn thôi, ko dám dừng lại để đưa họ đến bệnh viện. em đã từng đấu tranh rất nhiều lần mà vẫn ko thắng được mình. thực sự nhìn những cảnh như vậy em rất hoảng loạn. cũng may là còn có nhiều người khác, chứ gặp trường hợp trên đường chỉ có mình có xe mà người ta quắc lại em ko biết em có dám đứng lại ko nữa. :(

Hạng C
18/12/06
588
447
63
49
tp : HCM

trích đoạn: labim
À mà nhơn tiện pác là O.S.D.P, tui thấy có lần tui đã được ...thăng hạng B1 gì đó. Tui đâu có bị nhắc nhở bao giờ đâu - chớ chưa nói bị bấm lỗ - mà pác tước bằng của tui ??????
do bài bác pos vào "chiện ngoài lề" nên sau mỗi tuần BĐH sẽ xóa bớt bài đó bác, chứ như em nếu kg xóa bài của em giờ em cũng cầm lái được xe khách 54 chổ rồi chứ đâu như giờ lái 9 chổ :D

23/10/06
14.638
5.121
113

Cho đi nhờ hay không là do mình vì mình thấy người ta tội nghiệp (do đứng chờ xe khách hay lí do gì đó ... Chú ý đặc biệt đến người xin đi nhờ vì đây là đối tuợng có chủ đích, hãy cẩn trọng!) mới cho nhờ xe, người đi nhờ đâu ngờ là mình được cho đi nhờ đâu mà mình trách họ! Muốn cho nhờ xe thì mình cũng phán đoán đối tượng có đáng tin hay không, nếu lỡ lầm tin cho đi nhờ do đối tượng có biểu hiện gây hại cho mình thì trên đường đi kiếm đồn công an nào đó lủi vô, nhiều khi bắt được tụi buôn bán ma túy mình lại được cái bằng khen nữa chứ!:D

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

theo tôi tôt nhất là không cho đi nhờ vì chẳng những không an toàn cho mình vì không biết người đó ra sao, nếu lở gặp người xấu thì rất phiền phức, với lại xe đò lúc này rất nhiều, mình làm thế chẳng khác nào giành khách của họ sao, làm thiện cho người này gây họa cho người khác :D