Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Hâm nóng trang Fiat

không phải vậy , hầu hết xe cũ ( toyota, ...) thường gắn 2 quạt kế nhau đó bác , 2 dàn giải nhiệtthì riêng nhau , luôn luôn dàn cho máy lạnh nằm ngoài , dàn cho động cơ nằm trong , tất cả đều là quạt hút hết

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

To : các bác xài Fiat. Các bác có nhận xét gì giữa Siena và Albea ? Riêng mình có cảm nhận : Hình như một số chi tiết ở nội thất của Albea không được sắc sảo bằng Siena.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Trích đoạn: T.siena

To : các bác xài Fiat. Các bác có nhận xét gì giữa Siena và Albea ? Riêng mình có cảm nhận : Hình như một số chi tiết ở nội thất của Albea không được sắc sảo bằng Siena.

Như cái gì vậy bác ? Em đi chưa đi Albea nên không biết nó thế nào, chỉ nhìn vào thấy nó đẹp long lanh thui :)

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

@ Vndnguyen: Em chọn Avatar này vì thấy nó có vẻ sinh động và có ý hơi phá cách 1 tí, không ngờ lại trùng với avatar của thần tượng Fiat Duy-Siena. Hy vọng các bác không cho là tụi em là "ngựa non....". 10q
@ Duy-Siena: Em có biết một nhân vật xưa nữa, là X30 phá lưới đó. Nhưng X108 chỉ là nick mang tính chất cá nhân thôi. 10q
@ Do_Quang: Bác Quang đây cũng là một chuyên gia Fiat đây!. Cũng như bác, em thấy Albea đẹp rạng ngời mà không chói loá...giống như cô đào ý Sophia Loren đã 73 (không phải 37) mà vẫn như trẻ trung và... căng tròn sức sống như thế hệ 7x (!?) cành nhìn càng muốn... khám phá. Nhớ 1 lần Bác Duy có nói là "Fiat đi trước về ....sau" thực ra em nghĩ là " Fiat đi trước và về... đến đích" là tốt lắm rồi. Theo em biết thì ở Mỹ hay Châu Âu, Fiat cũng chỉ chiếm thị phần như Việt nam thôi, chậm mà chắc... "Lù lù xách cái lu chạy về ...tới đích cuối cùng" giống như AC Milan trong cup C1 2007 vậy.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Em chỉ hay có tật để ý xe thôi và cảm nhận sao thì nói vậy , biết gì thì nói nấy, nếu thần tượng Fiat thì đã không bán Fiat để đổi xe khác .Thât ra Fiat chưa bằng các xe khác không nằm ở sự vận hành, tính năng kỷ thuật,..nói chung là chạy không thua ai , nhưng ở VN "miệng đời " ảnh hưởng không nhỏ đến việc sỡ hữu và sử dụng một chiếc xe và chổ thua Fiat nằm ở chổ khi xe "đậu" chứ không khi xe chạy !
, chẳng hạn cùng môi trường làm việc , kinh doanh ...giống nhau ( đại khái là thu nhập tương đương ) nhưng đi xe rẻ quá người ta lại nói " giả bộ " ( trong khi người ta đâu biết trong ruột đang khổ !
) thôi thì xung quanh sao mình vậy cho được tiếng hòa nhập khỏi bị nói ra nói vô !

Tập Lái
30/5/07
10
0
1
RE: Hâm nóng trang Fiat-Một số kinh nghiệm

Chào tất cả anh em trong diễn đàn, tôi là người mới nhập cuộc, mới mua một con Fiat Doblo (của tắc xi Mai linh), chạy tới trên 16 vạn, mong anh em có ai biết về loại xe này xin chỉ giáo dùm về cách sử dụng, bảo trì. Tôi xin cảm ơn nhiều

Hạng B2
22/6/06
336
1
0
RE: Hâm nóng trang Fiat-Một số kinh nghiệm

Trích đoạn: ngomailasuco

Chào tất cả anh em trong diễn đàn, tôi là người mới nhập cuộc, mới mua một con Fiat Doblo (của tắc xi Mai linh), chạy tới trên 16 vạn, mong anh em có ai biết về loại xe này xin chỉ giáo dùm về cách sử dụng, bảo trì. Tôi xin cảm ơn nhiều

Chúc mừng bác có em bốn bánh vi vu sớm chiều.
Bác mua bao nhiêu vậy ? 80 phải hông ?
Ở Đà Nẵng cũng thấy bán mấy con doblo đã chạy trên 160k km nhưng giá lên tới 140triệu
Trong đây có bác Tungrose thông thuộc về doblo, có gì bác cứ hỏi bác í :)

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Bạn Do_Quang Post ảnh đẹp quá, hướng dẫn cách thao tác cho anh em được không?
Tôi mới tham gia trang này, đang tìm nhưng chưa mua được Fiat, có lòng nhiệt tình thôi.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Trích đoạn: phuongcuunet

Bạn Do_Quang Post ảnh đẹp quá, hướng dẫn cách thao tác cho anh em được không?
Tôi mới tham gia trang này, đang tìm nhưng chưa mua được Fiat, có lòng nhiệt tình thôi.

Bạn vào cái link này :
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=366086
Và làm theo hướng dẫn.
Chờ ảnh đẹp của bạn :)

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Tôi lại thấy Doblo rất đẹp mới chết chứ. Càng ngằm càng mê. Có lẽ nó chỉ thiếu cái ABS. Mới học được cách Post ảnh nên tập luôn cho các bác xem một số hình của Doblo (được bác Do_Quang vừa hướng dẫn cho chiều nay). Học là vọc liền mà.

Không phải ở VN đâu.

Thật là tiện dụng.
Tôi ngắm đã lâu mà chưa tầm được nên có rất nhiều hình ảnh về Doblo. Bác nào muốn tham khảo thêm tôi sẽ cung cấp nhé.
Và có lời cảm ơn sự nhiệt tình của Do_Quang về các hình này.

Last edited by a moderator: