Hàng ghế thứ 3 xe SUV 7c nào rộng nhất?

• Toyota Fortuner

Bình chọn: 23 29,1%
  • Ford Everest

Bình chọn: 29 36,7%
  • Mitsubishi Pajero Sport

Bình chọn: 27 34,2%

• Total voters
    79
Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Lạc đề tí chứ gia đình mới lên Đà Lạt thuê grab XPander đi chơi nhốt 10 người cả tài leo dốc mạnh ghớm:cool: con xe giá rẻ công nhận lợi hại thật

• Like
Reactions: wob2011
Hạng B2
18/9/15
294
339
88
  • Nói về độ rộng và thoải mái thì: FT > PS > FE
  • Nói về gập ghế thì: FE (gập điện) > PS (gập tay phẳng sàn, thao tác cũng đơn giản) > FT (gập tay treo 2 bên, tốn sức và chiếm không gian, theo đánh giá cá nhân thì như xe chợ, quá phô)
Các bác vào youtube tìm các bài đánh giá và so sánh là thấy mà.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Chắc mái ảnh nghe nói chứ chưa leo lên con ft dồi
Hàng ghế t3 con ft vừa rộng,ngã lưng đc,chân để thoải mái và đầu người lớn cao 1,68m còn cách trần cả gang tay !
Nghe nói là 1 chuyện taxi chạy đầy đường chứ có hiếm đâu, book mợ nó 1 xe đi hết thành phố là biết.
Mấy cái thằng NU tới mức k phân biệt dc ngồi thẳng lưng với ngồi ngã lưng cái nào thoải mái hơn thì đó giờ chỉ có chạy xe ôm nên mới k có chỗ dựa, NU đến mất nhận thức =))

• Haha
Reactions: manhcuonghotel
Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Em không vote xe nào cả, mà sẽ nêu ở đây cho các bác tham khảo. Em 1m73, tầm 120kg.
  • Ford Everest: lưng ghế đứng (không ngả được, ngồi lâu sẽ khó chịu), tư thế ngồi hơi xổm (do mặt ghế xuống sàn xe thấp), đầu gối còn 1 chút so với hàng 2.
  • Toy Fortuner: lưng ghế ngả được, tư thế ngồi ổn hơn (do sàn làm lõm xuống chỗ phần để chân), đầu gối cũng còn 1 chút so với hàng 2, đút được nửa bàn chân vào gầm ghế hàng 2 nên cũng tạm thoải mái.
  • Pajero Sport: nhìn cái hàng 3 chán quá em chưa leo lên nữa.
Các bác đọc xong sẽ thấy em ưng Fortuner hơn đúng không? Thực ra thì em lại thích Everest hơn về độ êm của nó. Fortuner ngồi trong nghe tiếng máy dầu rõ quá.
Thế bác phải ngồi PSAN đi để thay đổi quan điểm

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Theo em bác chủ hãy tự đi kiểm chứng vì mỗi người kích thước và cảm nhận khác nhau. Cách đây 2 tháng em định mua xe 7 chỗ, lúc đầu em định lấy cx8 nhưng xem bác Hùng Lâm review nói ngồi chạm đầu, chật chân này nọ, còn thua cả crv. Em hơi phân vân nhưng vẫn quyết định tự mình kiểm chứng thì cuối cùng em lấy cx8 vì ngồi rộng rãi thoải mái hàng ghế thứ 3 mặc dù em cao 1m72, nặng 82kg.
Kênh xehay là kênh vớ vẩn nhất :D

Hạng D
27/7/18
1.084
14.993
113
41
Chà, căng thẳng quá nhở, ông nào làm clip dùng thước đo hàng sau cùng xem dài x rộng x cao bao nhiêu là ra thôi. Điều kiện là hàng 1 và hàng 2 phải để khoảng hở bằng nhau đối với cả 2 xe để cho công bằng.