Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
hôm mùa dịch thấy mấy bác miền tây mạnh miệng tiên bố về quê sống luôn ko quay lại sài gòn nữa mà sao giờ thấy dân miền tây lên sài gòn làm giờ về nhiều dữ vậy ta
Vì miếng cơm manh áo thôi bác, ko ai muốn xa quê!bác chắc ko xa quê nên ko hiểu hết được, đi làm được nghỉ dù chỉ 1-2 ngày là muốn về nhà, thăm quê…dịch bệnh đứng giữa sự sông và cái chết nên có thể nói vậy, nhưng ổn định rồi vẫn phải lo cuộc sống thôi, vẫn trở lại Sg!

Hạng D
10/6/10
1.406
1.232
113
Năm nào cũng thấy cảnh này nản thôi rồi. Nhớ có năm đi từ chợ Vàm lên SG mất 9 tiếng rưỡi.
Lúc lên tới cao tốc thì muốn ngủ gục luôn
Mấy lúc này mà xe nào sắp hết xăng thì tim đập chân run

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Năm nào cũng thấy cảnh này nản thôi rồi. Nhớ có năm đi từ chợ Vàm lên SG mất 9 tiếng rưỡi.
Lúc lên tới cao tốc thì muốn ngủ gục luôn
Mấy lúc này mà xe nào sắp hết xăng thì tim đập chân run
Có năm 2 vợ chồng chửi nhau khi lên tới Đà Lạt, vì mất 11 tiếng cho đoạn đường từ Di Linh_Đà Lạt....hè hè..

9/7/20
751
1.037
93
28
Hôm qua từ cổ cò về tới cầu Mỹ thuận mất gần 2 tiếng cho đoạn đường 15km. Đường cao tốc TL-MT thì bị chặn không cho chạy vì cũng kẹt đầu ra nốt. Cầu MT 2 lane thắt cổ chai. Từ Sài Gòn về Vĩnh Long mất gần 5 tiếng.
Ngẫm lại thấy người miền Tây quá thiệt thòi
Sao thiệt thòi nhỉ, ko ở lại xây dựng quê hương thi nhau đổ ùn ùn lên sài gòn, giờ đi về đòi quê hương xây đường to đường đẹp ở đâu ra???

• Like
Reactions: tư búa