Hạng B2
5/12/19
384
7.910
93
25
mấy anh mua máy lạnh cũ tủ lạnh cũ chắc cũng akay mà không dám nói

orionviva
ĐẠI BÀNG
2 giờ trước
@Vũ Vịt Nhựa Từng xài qua 1 cái tủ lạnh hàng bãi lúc còn ở trọ (đa số phòng trọ mà trang bị sẵn dùng hàng này), nhìn ngoài rất đẹp nhưng khi nó hôi kinh khủng, có chùi rửa kĩ bao nhiêu chăng nữa thì 3-4 ngày sau là nó lại hôi rình. Mình đoán mút cách nhiệt bên trong đã bị mốc và sinh vi khuẩn rồi. Mấy hàng điện lạnh như tủ lạnh, máy lạnh, máy lọc kk kết hợp tạo ẩm, máy giặt thì hãy mua mới vì đồ cũ cực kì dơ. Cách đây mấy năm mình có đọc đc 1 ca mua màn hình máy tính cũ, hàng dell hay viewsonic gì đó bị rò UV, người đó dùng sau 6 tháng thì bị đục thủy tinh thể luôn, từ đó là cạch luôn thể loại đồ bãi. Kiếm 2nd hand dân dụng thì ok

Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Em chỉ mới xài mấy cây quạt của anh Stanvic. Mấy cây quạt này xài ngon :D Chưa tra dầu mỡ lần nào. Cùng thời gian đó thì 2 cây Senko em phải tháo ra tra dầu 2 lần dồi :D
Hàng điện tử khác với điện lạnh chưa xài nên hổng bít

• Like
Reactions: stanvic and notcold
Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Xài hàng Nhật bãi toàn khổ dâm.
1 món đồ cũ công nghệ năm 2015 giá 5tr, 2020 mới mang ra nước ngoài bán hàng mới nguyên seal 7tr thì ko mua. Khổ dâm đâm đầu vào mua con thổ tả người ta vứt đi tự thủ dâm tao xài hàng hịn hàng tốt nhất thế giới.
Ko chỉ mấy đồ này mà đến đồ ăn, cách làm cũng khổ dâm ko kém.

Hạng B2
5/12/19
384
7.910
93
25
Em chỉ mới xài mấy cây quạt của anh Stanvic. Mấy cây quạt này xài ngon :D Chưa tra dầu mỡ lần nào. Cùng thời gian đó thì 2 cây Senko em phải tháo ra tra dầu 2 lần dồi :D
đúng rồi anh hàng nhật bãi đời 2000 còn hiện đại gấp 5 lần hàng nhật chính hãng tại VN năm 2020

Hạng B2
15/6/17
137
796
98

Quạt bạc đạn ko cần tra dầu anh nhé, anh kiếm mấy con kdc đó toàn bạc đạn giá 2tr, anh mua của panasonic y vậy giá rẻ hơn 500k. Ví dụ f307kh của panasonic. Anh check thêm bên kdc có mẫu y vậy.

Mảng quạt toshiba bán cho midea tàu khựa, dùng bạc thau dc cái dùng nguồn dc nên tiết kiệm điện. Ví dụ toshiba f-lsd10 rẻ hơn bên midea mấy trăm ngàn.