Hạng C
17/9/14
879
3.107
93
Nhà phía đằng sau nhà em đang xây nhà. Tối qua về thấy trên tầng 2 có để ô cửa sổ kt khoảng 2mx1.5m nhìn sang đất nhà em. Nhà đó xây cách tường chung hai nhà khoảng 50cm. Sáng em có sang bảo là theo luật thì không được mở cửa số sang đất nhà em thì chủ nhà đó bảo họ lắp kính vẫn đúng luật. Các bác cho em hỏi nếu họ lắp kính chết để lấy ánh sáng chứ không phải là cửa thì có đúng luật không? Em đọc thì thấy luật chỉ cấm mở cửa,cửa sổ, lỗ thông hơi thôi. Nếu họ lắp kính như vậy thì có gọi là cửa sổ không?
Nhà ông cậu ruột ,sát bên thằng cháu 2 họ xây mở cửa sổ lầu 2+3 qua xin và cam kết MIỆNG sau này bác có xây thì cứ bít lại .Sau 2 năm banh bóng ,nó bán nha cho người khác và chiến tranh nổ ra từ cánh cửa sổ .:eek:

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.321
113
Nhà ông cậu ruột ,sát bên thằng cháu 2 họ xây mở cửa sổ lầu 2+3 qua xin và cam kết MIỆNG sau này bác có xây thì cứ bít lại .Sau 2 năm banh bóng ,nó bán nha cho người khác và chiến tranh nổ ra từ cánh cửa sổ .:eek:
Tình huống hay.
Vậy a chủ kiện ngay từ bây giờ đi

Hạng C
17/9/14
879
3.107
93
Tình huống hay.
Vậy a chủ kiện ngay từ bây giờ đi
Vấn đề chính là sự cam kết phải bằng văn bản ra phường quận ký kết đàng hoàng cho cả những người mua sau .Cam kết khi tôi xây nhà cao hơn bít cửa số lại không được khiếu kiện gì hết .

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.321
113
Nhà phía đằng sau nhà em đang xây nhà. Tối qua về thấy trên tầng 2 có để ô cửa sổ kt khoảng 2mx1.5m nhìn sang đất nhà em. Nhà đó xây cách tường chung hai nhà khoảng 50cm. Sáng em có sang bảo là theo luật thì không được mở cửa số sang đất nhà em thì chủ nhà đó bảo họ lắp kính vẫn đúng luật. Các bác cho em hỏi nếu họ lắp kính chết để lấy ánh sáng chứ không phải là cửa thì có đúng luật không? Em đọc thì thấy luật chỉ cấm mở cửa,cửa sổ, lỗ thông hơi thôi. Nếu họ lắp kính như vậy thì có gọi là cửa sổ không?
Kq sao rồi a chủ? hóng review app Q.10 online

Tập Lái
25/3/20
36
23
8
42
Người ta làm cửa sổ trên nóc nhà mình
có ảnh hưởng gì tới mình đâu
Sau này nếu mình lên lầu thì xây tường bít lại
Sao mấy anh cứ phải làm khổ chính bản thân mấy anh vậy ta ???
Lùi lại 2m mà làm cửa sổ anh nhé. Theo luật và quy định ko phiền ai.