Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Đường QL ở Quảng Trị, Quảng Bình mấy cây xăng Petrolimex to có khu rửa xe tự xử miễn phí.
Em đỗ xăng cầm chừng 200K/1 lần để dừng đi toilet ở P và rửa xe. Chỉ cần đánh xe ra khu rửa xe, lấy vòi xịt là nhân viên P họ bật máy bơm cho rửa thoải mái.
Vào P không đổ xăng mà đi toilet cũng ko thấy ai than phiền gì.
Vừa rồi a cũng có đổ xăng 1 lần hơn 1,6tr ở Huế. Thấy vòi xịt nước nhiều và nhiều người đang rửa xe ở cây xăng Petrolimex nên có hỏi và nhân viên nói là miễn phí.
Sau khi vào quầy quẹt thẻ và đi vệ sinh ra thì nhân viên đổ xăng cho mình nói a de xe ra chỗ kia rửa xe cho sạch.
Mình de ra tính xuống xịt sơ sơ thì em nhân viên nói cứ ngồi trong xe kéo kinh lên để em ấy xịt rửa giúp.
Xịt rửa xong xe mình thì thu dọn dây. Mình xuống xe tiến lại tính gởi tiền uống nước thì lắc đầu quầy quậy, kg chịu nhận và nói: “Em chỉ giúp anh chị thôi!”. Thế là mình đành cám ơn và lên xe đi tiếp. :D

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Đường QL ở Quảng Trị, Quảng Bình mấy cây xăng Petrolimex to có khu rửa xe tự xử miễn phí.
Em đỗ xăng cầm chừng 200K/1 lần để dừng đi toilet ở P và rửa xe. Chỉ cần đánh xe ra khu rửa xe, lấy vòi xịt là nhân viên P họ bật máy bơm cho rửa thoải mái.
Vào P không đổ xăng mà đi toilet cũng ko thấy ai than phiền gì.
Mấy cây xăng Petrolimex hình như có vòi xịt xe hết..
Em đi thấy khu B.Thuan, N.Thuan, K.Hoa đều vậy.. miền tây em ít đi nên hông ý kiến.
Ghé vô chỉ đi vs mà không đổ xăng cũng được. Nên giờ em toàn vô Petrolimex hết, không vô cty khác nữa..

P/S: thì ra anh đi 1 lần nhiều tỉnh xuyên việt.
Bữa giờ cứ tưởng anh đi nhiều chuyến, sau mà nhà có điều kiện thời gian thế.. :D :D

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng C
21/12/19
528
1.463
93
40
Mấy cây xăng Petrolimex hình như có vòi xịt xe hết..
Em đi thấy khu B.Thuan, N.Thuan, K.Hoa đều vậy.. miền tây em ít đi nên hông ý kiến.
Ghé vô chỉ đi vs mà không đổ xăng cũng được. Nên giờ em toàn vô Petrolimex hết, không vô cty khác nữa..

P/S: thì ra anh đi 1 lần nhiều tỉnh xuyên việt.
Bữa giờ cứ tưởng anh đi nhiều chuyến, sau mà nhà có điều kiện thời gian thế.. :D :D
Do đặc thù công việc thôi anh. Có lên công ty hay remote working cũng không khác mấy.

• Like
Reactions: tu nhi and lazzy_vn