Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Không ngoạn mục, kỳ thú như đường lên Tây Bắc. Không say đắm, mê hồn như đường biển Vĩnh Hy. Đường đi Sài Gòn-Vũng Tàu không có nhiều khoảnh khắc để khiến du khách phải thốt lên thán phục. Tuy nhiên, đây có lẽ là cung đường biển mà bất kỳ ai sở hữu ô tô cùng từng một lần trải nghiệm.

Hành trình 2N1Đ Sài Gòn-Vũng Tàu trên Mitsubishi Pajero Sport 2020

Hai ngày cuối tuần qua, em cùng nhóm chiến hữu của mình đã có một chuyến đi Sài Gòn-Vũng Tàu trên chiếc Pajero Sport 2020. Mục đích của tụi em cũng không hẳn là đến Vũng Tàu “ăn chơi xả láng” mà là để khám phá những ngóc ngách và cùng nhau trải nghiệm những hoạt động mà ít có gia đình nào từng thử qua. Đây cũng là dịp ông bạn em test xe Pajero Sport 2020.

Quan trọng hơn hết, tụi em muốn ghi lại từng khoảnh khắc như một bộ phim kỷ niệm nhân dịp cuối năm. Và vì em là đứa viết tốt nhất - chứ không phải đứa chụp đẹp nhất nên hình ảnh minh họa sẽ còn hạn chế. Mong các bác thông cảm, em sẽ update hình dần.
Hành trình dài: 310km
Thiệt hại chi phí nhiên liệu: 3 triệu
Ăn uống: 6 triệu
Hành trình của tụi em bắt đầu vào ngày 7/11. Tụi em đi tổng cộng 10 người. Vừa hay ông anh em cũng vừa lấy con Pajero Sport 2020 nên đây cũng là dịp để các chuyên gia “phá xe” hành nghề. Đồng hành với chiếc Pajero Sport còn có thêm em Mitsubishi Outlander 2020 (tụi em không có cuồng Mitsubishi) và Nissan Navara 2016.

Ngày 1: Sài Gòn-Suối Nghệ-Vũng Tàu

8h sáng, mọi người tập trung tại Khang Điền quận 2 để chuẩn bị khởi hành. Sau khi chất hành lý lên xong xuôi và chia người ra các xe (tất nhiên em không dễ gì bỏ lỡ dịp ngồi thử Pajero Sport 2020), 3 xe cùng hướng thẳng đi cao tốc Long Thành-Dầu Giây lên QL1A-QL56 về Suối Nghệ - Đồi Cừu.

Pajero Sport 2020

Outlander 2020

Một bóng hồng chưa chồng theo xe em

Bộ đàm - Ống kính sẵn sàng. 2 bác này vô tình mặc giống nhau thôi chứ không có "eo" nhau ạ

Thời tiết ngày đầu tiên phải nói là khá chán khi càng về chiều mưa càng nặng hạt. Vốn đã chuẩn bị khá đầy đủ flycam, máy cơ và gậy chống rung nhưng các shoot hình vẫn không như mong chờ lắm. Nói chung là cũng ghé thăm Suối Nghệ-Đồi Cừu, rừng tiêu,..check-in các kiểu rồi mới thốc ga về khách sạn Vũng Tàu nên tụi em đi lâu gấp 2, gấp 3 người ta.

Đầu xe Pajero Sport là chi tiết em thích nhất: vuông vức, khỏe khoắn và nam tính

Nhìn góc này có thể thấy rõ thiết kế nổi khối cơ bắp của xe

Dừng tiếp nhiên liệu và ăn sáng đỡ =)))

=)))))

Chạy đường này nhớ truyện ma Trên đường thiên lý các bác ạ

Apple Carplay tích hợp điều hướng tiện quá thể

Pajero Sport 2020 gánh 5 người. Hàng ghế thứ 2 ngồi 3 người lớn vừa khít. Không quá chật. Ngồi chung băng với tụi em có một chị cũng khá to con nhưng ngồi cũng thoải mái, chắc do thân rồi, còn người lạ sẽ hơi đụng chạm thiếu thoải mái. Cốp sau gần như chứa hết toàn bộ hành lý của mọi người. Máy lạnh Mitsu vẫn là một điểm cộng lớn vì làm lạnh nhanh và sâu, không bị buốt.

Tối đến tụi em ghé quán Gành Hào để ăn uống. Khúc này em lo ăn nên không chụp choẹt gì. Tuy nhiên, đồ ăn ở đây tương đối ngon, điểm cộng là view biển đẹp và phục vụ nhiệt tình. Xong xuôi thì cả đám cùng lượn một vòng quanh ven biển rồi về khách sạn ngủ.

Đây là phòng em: View nhìn ra biển và thấy được Mẹ Quan Âm

Ngày 2: Vũng Tàu-Vên Vên Resort-Đồi Nhái

Sáng sớm tụi em dậy sớm cafe rồi tranh thủ rửa xe chút chứ hôm trước cũng “cày” cao tốc rồi đất đỏ nên xe khá bẩn. Sau đó tụi em phóng ra Vên Vên resort để quay lại những thước phim đẹp với cung đường rừng nơi đây. Hơi tiếc vì bây giờ vài chỗ đã được cắm trụ điện nên mất đi sự tự nhiên ngày trước.

Tranh thủ xong việc, chúng em tiến về Đồi Nhái để tổ chức cắm trại BBQ. À tất nhiên là không quên thưởng thức món bánh khọt nức tiếng ở đây rồi. Một lần nữa, lo ăn nên không có chụp.

Đường vô chỗ cắm trại phải vượt qua các triền cát và các đoạn dốc gập ghềnh nhưng có vẻ đó cũng chẳng phải thách thức lớn với Pajero Sport nên xe em vượt qua rất ngọt.

Chiều hoàng hôn buông

Tranh thủ dựng lều các bác ạ

Rất đẹp phải không các bác...

Sau khi đến đồi Nhái, hoàng hôn cũng vừa bắt đầu buông nên cả bọn tranh thủ dựng trại đốt lửa pha cafe. Đây cũng chính là khoảnh khắc đáng nhớ nhất hành trình, được vai kề vai với những người bạn của mình, rời xa ồn ào phố thị và đắm mình giữa thiên nhiên, giữa tiếng sóng vỗ rì rào, cùng nhau ngồi trò chuyện với các chiến hữu, nhâm nhi những ly cafe nóng hổi và thưởng thức những món nướng do chính tay mình làm.

Một kỳ nghỉ ngơi tuy ngắn ngủi chỉ trong 2 ngày nhưng đã giúp tụi em thoải mái và vui vẻ hơn rất nhiều. Mọi phiền não và áp lực của cuộc sống dường như tan biến hết. Riêng bản thân em cảm thấy tràn đầy năng lượng tích cực và sự tự tin.

Sau chuyến đi này, em càng đánh giá cao Pajero Sport 2020 - một người bạn đồng hành tích cực đã giúp chuyến đi trở nên đỡ căng thẳng và tự tin hơn. Hơi tiếc 1 chút là ra ngay dịp Hoa Hậu Việt Nam tổ chức ở đây nhưng không thấy được cô nào cả :(
------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Dịp cuối năm 2020, các bác có thực hiện chuyến hành trình nào đáng nhớ chưa?

Nếu rồi, mời các bác cùng chia sẻ bên dưới. Còn nếu chưa, em nghe nói sắp tới OS có sự kiện Mitsubishi Adventure 2020 với chủ đề camping. Đây chắc chắn sẽ là sự kiện để các bác cùng người thân trải nghiệm những hoạt động ngoài trời mà không cần phải đau đầu lên kế hoạch.

>> Trải nghiệm camping thú vị cùng "Mitsubishi Adventure 2020"

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/11/19
13
30
13
34
Công nhận đường sài gòn vũng tàu nhạt thật, mình Hà Nội vào lái xe đi mà còn chán hơn đi Hà Nội- Hải Phòng

• Like
Reactions: PMH82