Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com
Re:Hành trình của đoàn Off-Road đầu tiên chinh phục đỉnh Núi Chúa – Phú Quốc

Rừng đẹp quá Bác ui!
Bannang nói:
Hành trình của đoàn Off-Road đầu tiên chinh phục đỉnh Núi Chúa – Vườn Quốc Gia Phú Quốc

e cũng đi khá nhiều khu rừng, nhưng chưa thấy khu rừng nào có được những cây cổ thụ cao to như thế .
Hành trình của đoàn Off-Road đầu tiên chinh phục đỉnh Núi Chúa – Vườn Quốc Gia Phú Quốc

Gốc cây này mấy bác kiểm lâm đây đặt tên là cây Lê Đức Anh, vì bác ấy đã vào đây đứng bên gốc cây này chụp và đã đánh dấu ở đây .

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Dmax thật hùng dũng các Bác nhỉ, thấy thật thích, măc dù có bớt xén chút ít nhưng vẫn rất rất OK đó
Bannang nói:

Sau khi e tiên phong lên trước, và đã té vào vách núi .

Gã đầu bạc với con trâu Dmax đi đường khác để kéo em .

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Chăcl chặc, máu lửa quá các Bác ơi, kì tới có đi đâu hú em ngay nhé các Bác, em chịu hết nổi rùi!
otosaigon nói:
Suối ngày càng sâu và dễ lầy hơn trước..​

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Hahaha,
Thế mới là máu me offroad chứ,
Khi người ta nói không đi được đâu ... nghĩa là săp có nhiều điều hấp dẫn các Bác nhỉ ;)
vitconchanngan nói:
Cây cầu bằng "que kem", mỗi năm người dẩn lại làm thêm 1 lớp cây để xe máy có thể di chuyển. Người dân ở đây tay lái tuyệt vời, xem chạy xe lên xuống mấy con mương như làm xiếc.

Một bác thổ dân đang tư vấn cho bác Banang.

Không biết nghe xong Bác Bannang nói gì, mà em chỉ nghe bác này bỏ đi và nói "bó tay... ráng chịu"

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

Tiếc là có nhiều trẻ em chứ không thì chắc chiến hết vòng mới thôi các Bác ha;)
Bannang nói:

Toàn là vực thẳm sâu khoản 6 - 7 m , không có sường dốc để leo xuống và trèo lên .

E đi khảo sát bên vách núi cũng như bên vực thẳm...không có con đường nào có thể xuống được .

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ

Máy bác thiệt là. ... Nể mấy bác thiệt,,,,,,

Hạng B2
27/11/11
187
0
16
HCM

EURO có chuyên mục bên ngoài sân cỏ thì offroad cũng có mục "bên lề offroad" trong chuyến đi PQ vừa qua...
Buổi sáng mưa bão ở Bãi Dài, sau khi ăn sáng bác Lơ gọi "cho 10 ly cafe đá, ai uống thì uống". Em thấy mưa gió nên gọi chủ quán "cho ly cafe sữa nóng nha". Sau 5 phút em nhận được món uống như trong hình: cafe, sữa nóng, có điều là đựng trong hai ly! Hiệp 1.

Trả lại cũng không được, em bàn với chã: xin sữa bỏ thêm vào ly cafe, chủ quán nhanh chóng cho sữa vào. Khi cafe chảy hết, quậy lên em mới thấy là trước đó chủ quán đã cho đường vào cafe. Quậy lên uống ngọt quá không uống được... Hiệp 2.
Giờ phải uống chứ không lẽ bỏ, chã quậy "cafe sữa - đường" lên, trộn lại với sữa nóng để thành ra pạc xỉu nóng, nhưng vẫn ngọt. HIệp phụ 1.
Cuối cùng vẫn phải xin thêm đá, bỏ vào ly "cafe sữa - đường - pạc xỉu nóng" để uống, lúc này thành 2 ly "cafe sữa - đường - pạc xỉu đá"... híc, hết trận.

Buổi sáng hôm rời PQ, mọi người rửa xe gần Bệnh Viện để lên phà. Em đợi ở quán cafe trước BV và gọi "4 ly cafe sữa nóng, pha phin để bỏ vào bình giữ nhiệt". Sau 5 phút em nhận được 1 ly pha phin + 3 ly pha sẵn vì chủ quán nói "thấy có 1 người ngồi nên pha phin 1 ly". Khi tính tiền chủ quán tính 45 ngàn, khi em thắc mắc 4 ly sao lại ra giá 45 ngàn thì chủ quá nói "tại do em pha lộn, nên mỗi ly em trừ lại 1 ngàn đồng". Dân PQ kinh doanh hiền lành thật.

Ra PQ lần này em phát hiện ra một món mới, các bác hôm nào thử xem có ngon không nhá.
Em vào quán "Ngao sò ốc hến" ở Hùng Vương (đối diện trường PTTH Phú Quốc) gọi ốc cho zợ ăn, ốc Hương hay ốc Bông thì quá bình thường, khi gọi ốc nhảy em mới thấy lạ: Con ốc bé hơn, nhiều màu sắc hơn, hình dáng cũng có 2 loại: một loại bình thường và một loại dài, con ốc vẫn có gai nhọn ngay đầu và ngon, thơm cực kỳ! 40k/thố, em làm 2 thố thấy quá xá đã, nước trong thố cũng thơm và ngọt. Ốc nhảy PQ đây ạ:

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48

Bác Vịt con đi ăn trùm mền mà còn post lên khoe nữa chứ....

Hạng B2
27/11/11
187
0
16
HCM

TOY nói:
Bác Vịt con đi ăn trùm mền mà còn post lên khoe nữa chứ....

Haha, tối hôm đó mọi người "sanh hoạt tự do", em lang thang nên mới ghé được quán này đó...

Hạng B2
4/2/08
265
6
0
www.nhakhoalananh.com

nhìn hấp dẫn quá Bác Vịt ơi, em là fan của Ốc và cafe nè, thì ra là Bác về sớm để thế này một mình à! Lại còn post lên chém gió nữa chứ, thèm quá, ác quá!

Last edited by a moderator: