Tập Lái
1/5/16
2
0
1
Chào các cụ ,các mợ. Nhà cháu là thành viên bên Otofun. Nay sang đây làm thành viên mới và có chút chuyện muốn hỏi các cụ,các mợ. Hy vọng các cụ các mợ bớt chút thời gian giúp nhà cháu ạ.
Chẳng là nhà cháu có người nhà bên Cambodia , cháu thấy giá xe bên đó rất rẻ so với trong nước nên có ý định mua xe bên đó và chuyển về Viêt Nam. Nhà cháu tìm hiểu qua thì mình có thể giữ nguyên biển Cambodia và gia hạn như Visa của người nước ngoài đến du lịch VN. Các cụ,các mợ có thông tin gì về chuyện này không ạ, bớt chút thời gian giúp nhà cháu được không? Cảm ơn các cụ,các mợ trước.
Chúc các cụ, các mợ sức khỏe.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Chào các cụ ,các mợ. Nhà cháu là thành viên bên Otofun. Nay sang đây làm thành viên mới và có chút chuyện muốn hỏi các cụ,các mợ. Hy vọng các cụ các mợ bớt chút thời gian giúp nhà cháu ạ.
Chẳng là nhà cháu có người nhà bên Cambodia , cháu thấy giá xe bên đó rất rẻ so với trong nước nên có ý định mua xe bên đó và chuyển về Viêt Nam. Nhà cháu tìm hiểu qua thì mình có thể giữ nguyên biển Cambodia và gia hạn như Visa của người nước ngoài đến du lịch VN. Các cụ,các mợ có thông tin gì về chuyện này không ạ, bớt chút thời gian giúp nhà cháu được không? Cảm ơn các cụ,các mợ trước.
Chúc các cụ, các mợ sức khỏe.

Mệt nhất là mỗi khi kiểm tra cần phải có quốc tịch cam, bằng lái cam .... theo em bác nên lấy thêm quốc tịch Cam cho tiện đi xe Cam :)

Tập Lái
1/5/16
2
0
1
Mệt nhất là mỗi khi kiểm tra cần phải có quốc tịch cam, bằng lái cam .... theo em bác nên lấy thêm quốc tịch Cam cho tiện đi xe Cam :)
Cảm ơn cụ đã dành thời gian cho nhà cháu.
Cụ có thể nói chi tiết hơn cho nhà cháu được không ạ? Thủ tục cần những giấy tờ gì.
Nhà cháu làm về mảng khách sạn, thấy khách du lịch quốc tịch linh tinh đủ các nước US,Canada, Thụy Điển. . . mà du lịch qua Lào, Cam-pu-chia ..... trước, mua xe Lào, Cam-pu-chia ,Thái ,.... chạy qua bên mình và gia hạn theo Visa của họ mà, không nhất thiết phải có quốc tịch theo đăng ký xe. Nhà cháu hỏi thì khách nói Hải quan là bên chịu trách nhiệm gia hạn xe biển nước ngoài vào VN mình. Cụ biết thủ tục thì chỉ giúp nhà cháu với nhé.

Tập Lái
8/2/12
14
9
3
Thích quá, em đang định tết âm này làm 1 chuyến đi Cam mà chưa có kinh nghiệm gì, mong vào đây tích cóp chút vốn liếng của các bác đây :D