Tập Lái
16/1/21
1
0
1
36
Hóc môn hcm
Hành trình Sài Gòn- Yên Bái 24 Tết

*Ảnh minh họa

Em xin chào các bác
Em là thành viên mới toanh ạ

Dự là Tết này em có dự định đi từ sg về thái bình rồi lên Lào cai trên chiếc xls,em khởi hành chiều 24 âm (khi 2 bé đc nghỉ học là em đi luôn ạ)

Em đi 2 người lớn và 2 trẻ em mà có 1 tài :)
Em lên đây xin kinh nghiệm cũng như cung đường nào đi êm ái nhất ạ

Cảm ơn các bác nhiều ạ

Last edited by a moderator:
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
569
2.869
93
  1. Tỉnh nào có cao tốc thì cứ cao tốc mà phang.
  2. QL1A
  3. Các đường tránh vô các thành phố
Bác chủ lái 1 mình đường dài nên chú ý giấc ngủ đêm phải đảm bảo.

Kinh nghiệm của em là khi xuất phát ở đâu thì đi sớm để tới điểm đến sớm có thể đi chơi ăn uống rồi đi ngủ sớm để sáng mai lại xuất phát sớm :D

Tập Lái
16/7/17
33
36
18
thời gian nghỉ ngơi bạn cần nên chú ý, đi ban ngày, nghỉ buổi tối.
Mình đi xa như vậy thì thường chia ra các cung đường ngắn, sao cho chỉ lái khoảng 10-12h/ ngày.
Chiều tối thì dừng ngủ nghỉ ở 1 địa phương nào đó.
nên book khách sạn trước.
Lưu ý là tài xế không nên ăn no ====> dễ buồn ngủ.
chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ.

• Like
Reactions: Phuoc Tan
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
AE tư vấn hết rồi. Em bồi thêm cho vui. Tết mà:
Bác cứ để ý bảng biển mà chạy nhé. Mùa Covid mấy ảnh bào dữ lắm.. Nhưng cả hai đều vui, nếu bác khéo nhỡ hớ hớ. Em nói để bác yên tâm
Mấy bác bẩu ở nhà lái máy bay... Em hỏi thật.. 1 tuần liên tục 7 ngày. Chả cần vào 3 ra 7. Chỉ cần once per night, thì chưa tết mấy anh ngất hết. ....Khuyên cho thật lòng, chứ vơ cả lũ khổ lắm. Em đùa nha
Bác nên ưu tiên chơi, theo em nhà có nhóc tỳ nên đi ven biển, chơi biển. Ngủ sát biển.
Booking.com là dễ nhất, ko lăn tăn. Từ Quảng ngãi ra rồi đèo ngang ra lúc này khá nhạy cảm về mặt y tế, bác nên khai y tế trước, cập nhật sức khoẻ NCovi,
Ăn, cứ gúc hay foody mà tìm món ngon vùng miền, ăn để biết, để cảm nhận, nếu hợp lần sau ghé. Nếu ko tìm quán khác. Mất thời gian, nhưng đổi lại cái dỉ gì di đều hiểu thêm hai chữ Việt Nam. Hoặc mang theo ít đồ ăn nhanh, khô. Chút nc ngọt tắm rửa nhé. Có thể có những nơi ngàn sao thích hơn 5 sao.
Đường đi ngon, em sedan cùi mà đi gần hết việt nam rồi. Nếu chưa ra bắc lần nào. Em khuyên khi chạy xe ko tham ko lấn làn, chủ động nhường, an toàn, có cay cú, thì văng tục nội bộ nhà ta trong xe nghe thôi.. hehhe. Đèo khúc cua tầm nhìn zero, nên chậm và phán đoán.. an toàn số một.. Vì sao ư??? Đi rồi sẽ biết.
Hết nha Bác. Nếu thêm em sẽ chia

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Em thêm tý. Nếu bác ko muốn ghé hay đi qua Hà Nội, thì tới cuối thanh hóa hay đầu Ninh Bình rẽ trái lên hoà Bình xuyên vô yên bái. Đường nhỏ đẹp và hay ở chỗ ko kẹt xe và ko bực. Hà Lội mở rộng nó nửa quê nửa tỉnh, thi thoảng có tí kametin, chạy ghét lắm. Cao Tốc Hà Nội Lào Cai cẩn thận, vì nó là Express Way xăng pha nhớt,, CAM lắp đầy....em hơi nhiều lời. Sorry cả nhà

Tập Lái
11/11/16
40
5
8
46
Covi 50 50 . Tây bắc cũng có rồi. Nên có nhiều kế hoạch .

Tập Lái
27/6/15
21
18
3
36
Năm kia đi - từ SG --> Huế có 19 trạm - đổi tài 2 lần bị hốt 2 trạm 56/50, mỗi trạm 5 xị
Năm nay thì mốt mới đi