Hạng D
17/2/13
1.312
1.778
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác làm quá, mấy mẫu bán ở VN nó cũng bán ở Thái, Phi, Mã, Indo, Sing, Đài và cả Úc chứ làm gì ở VN không...
Cái thằng Malaysia nó không "bị" bác ạ. Em ngấm đòn đi mua đồ đặt hàng khắp nơi chẳng thấy mẫu xe của em đâu. Mà chợ đồ chơi nhiều nhất ở Mỹ và Trung Quốc thì cũng không bán nốt.

Hạng B1
23/6/18
57
66
18
40
Cái thằng Malaysia nó không "bị" bác ạ. Em ngấm đòn đi mua đồ đặt hàng khắp nơi chẳng thấy mẫu xe của em đâu. Mà chợ đồ chơi nhiều nhất ở Mỹ và Trung Quốc thì cũng không bán nốt.

Vios, Avanza, Innova, Rush vẫn bán bên Malaysia mà bác. Xe bác xe gì mà không có? Bác lùng mua linh kiện thì qua Thái chứ qua Malay làm gì

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Con nào hợp túi tiền thì mua. Sắp tới xe Tàu cũng kinh lắm á. Mới thấy con Baic X7 option full vô đối giá 680Tr.
https://youtu.be/LWbBj6Qsirc
Dân tàu còn chả ai thèm xài. 1 cửa hàng bán xe mang về xứ này lòe thiên hạ ah. Mua mấy con này xong mai cửa hàng nó đóng cửa thì ai bảo hành, ai bảo trì, ai sửa chữa cho. Cách đây 5 năm xe tải tàu cũng ầm ầm về ta. Cứ tưởng nó úp sọt hết mớ xe mỹ, nhật, hàn. Tới giờ thì sao? Bỏ của chạy lấy người hết

Hạng B2
4/11/13
257
313
63
Hiểu SUV và CUV là gì không?
Ở VN bao nhiêu xe là SUV biết k???
Chả biết bác học lớp mấy. Chắc đang học Tiếng Việt Lớp 1 cải cách. Nói chuyện có chủ ngữ, vị ngữ đi ạ! :)

• Like
Reactions: ltgbau
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Toyota thay đổi nhiều rồi, mua được rồi.
Nhưng quan trọng Hãng phải kiểm soát được đại lý để chấm dứt vĩnh viễn kiểu bán xe ép mua phụ kiện (bia kèm lạc). Hãng xe số 1 không thể kinh doanh như kiểu bọn buôn xe.

Hạng D
14/8/16
1.838
2.219
113
39
20 năm dùng Toy và hiện tại cũng đang dùng 4 chiếc Toy, sau khi Legender ra mắt khác xa bản Thái và khó coi nhất là cái camera trước lắp chắp vá không theo thiết kế. Thực sự đã làm em thay đổi tư duy rồi, sao cứ phải là Toy ?, sao không chọn hãng khác ?, sao cứ phải cắm đầu vào 1 hãng thiếu tôn trọng người dùng việt ?. Sau này khi cần đổi xe chắc chắn em sẽ không sử dụng sản phẩm của Toy nữa.
Chúc mừng bác! Khi nào bác đổi xe nhớ mua hãng khác nha. Em sợ tới lúc bác đổi xe đi coi tùm lum rồi vào đại lý toy mua xe nữa là căng lắm á.
Em không anti hãng nào miễn hãng nào có xe tốt em mua hà, nhưng nói thật ở Việt Nam hiện tại nhìn tới nhìn lui xe toy còn tốt hơn các hãng khác nhiều. Bác chê kiểm dáng xấu hay nội thất xấu cũng cũng tạm chấp nhận vì thị hiếu vẻ đẹp mỗi người khác nhau.
Em đi đi xe nhưng leo lên mấy con xe hãng khác cũ cũ chút là thấy tùm lum cái xuống cấp.

• Like
Reactions: PMH82