Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Xem mà cứ tưởng như cùng bác đang khám phá Trường Sơn. Thanks!

HQA
Hạng C
1/3/11
843
114
43
Chuyến đi và bài viết của bác quá hay, Thanks

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Bài của bác chủ thớt hay quá, xúc tích và nhiều ảnh đẹp, Không biết bao giờ có dịp trải nghiệm giống bác.

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Cám ơn bác rất nhiều vì đã đọc được một ký sự hay.Xin chia vui cùng các bác.
Mình cũng ước ao được một cuộc hành trình như các bác nhưng chưa thể ,mong rằng sẽ có dịp,hai vợ chồng già mình mới chỉ đi được một đoạn ngắn trong hành trình của các bạn SG-Động Thiên đường (nhánh tây đg HCM).
Chúc các bạn nhiều niềm vui và hạnh phúc.

Hạng B1
20/12/11
69
3
8
34
Bác Damhaphu cho em hỏi là trong bài phóng sự rất hay của bác thì ở chặn 4 bác kể là rất nhiều người nói là tuyết đường TS tây bác đang đi rất nguy hiểm, vậy bác có thể kể cho em nghe những sự kiện nguy hiểm nào mà bác gặp không? và đã trải qua như thế nào?

Em rất thắc mắc (có lẽ do ngây thơ), là cái nguy hiểm ở đây là nguy hiểm về đường đi sương mù hay là nguy hiểm về con người. Bởi vì nguy hiểm về đường đi thì mình đi chậm và cẩn thận em nghĩ chắc không sao, (em cũng đã từng 1 lần đi đèo hải vân = xe máy mà khi xuống đèo là gần 7 giờ tối, sợ teo chim). Còn nếu mà ngu hiểm về con người sao em không thấy bác kể và hình bác chụp thì rất ư là yêu đời...

Em rất muốn đi kiểu của bác, về với thiên nhiên tuyệt vời, nên có lẽ 30/4 này em sẽ rủ đám bạn em đi theo cung đường này. Nhưng toàn là dân văn phòng trói gà không chặt, mặt lơ ngơ loi ngoi, không đc rằn ri như bác Damhaphu nên em sợ....

Hạng B1
22/1/08
71
5
8
nguy hiểm về đường thì mình cũng có nói, đường nhỏ, dốc cao, tầm nhìn khuất, sương mù... một điều là đường này là đường bê tông, trên núi có rêu bám mặt đường nên dễ trượt bánh. Còn nguy hiểm về con người thì có lẽ do mình linh cảm thôi, mấy bạn trai bản trong này trông hơi nguy hiểm, thường bám xe máy theo xe mình, nói chung mình không nên đi 1 xe

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
damhaphu nói:
nguy hiểm về đường thì mình cũng có nói, đường nhỏ, dốc cao, tầm nhìn khuất, sương mù... một điều là đường này là đường bê tông, trên núi có rêu bám mặt đường nên dễ trượt bánh. Còn nguy hiểm về con người thì có lẽ do mình linh cảm thôi, mấy bạn trai bản trong này trông hơi nguy hiểm, thường bám xe máy theo xe mình, nói chung mình không nên đi 1 xe
e mới đi đoạn Tây Giang, Đông Giang, vòng lên các xã miền núi xuống A lưới. Ngay hầm A roàng mà chị phụ xế đứng, lúc 4h chiều là nhìn muốn không thấy đường. Đường rất vắng, có sự cố là mệt mỏi, đi 2 xe trở lên thấy an tâm hơn, đường thì giấc chiều về là ướt do sương về và có rêu nên sẽ trơn, và ớn nhất đi mùa mưa là sạt lở.
Hoàn thành cung của bác thật là tuyệt.

Last edited by a moderator: