Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Đó là Tây Trường Sơn. Sân bay Tà Cơn
Tà Cơn tuốt Quảng Trị mà ..
Anh chủ topic ảnh đi vòng vòng cao nguyên trung phần thôi.. :)
Mới tìm kiếm thử, thấy là từ An Khê đi lên 40-50km gì đó. Vậy là, phải ghim lại để có dịp ghé:
- Sbay dã chiến TSĐ: Gia Lai.
- Sbay dã chiến TST: Quảng Trị.

Chỉnh sửa cuối:
gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Tà Cơn tuốt Quảng Trị mà ..
Anh chủ topic ảnh đi vòng vòng cao nguyên trung phần thôi.. :)
Mới tìm kiếm thử, thấy là từ An Khê đi lên 40-50km gì đó. Vậy là, phải ghim lại để có dịp ghé:
- Sbay dã chiến TSĐ: Gia Lai.
- Sbay dã chiến TST: Quảng Trị.
Dạ gọi sân bay cho sang chứ thật ra nó là khoảng đường rộng khoảng 6 làn xe bằng phẳng, chắc để có sự cố máy bay đáp xuống. Em tra google thấy 1 cái ở Gia Lai, 1 cái ở Đắc Lắc.
Hành trình từ Biên Hoà đi Ngã Ba Đông Dương tránh CSGT với  trạm thu phí

gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Ngày 4: Welcome home.

Chào ngày mới ở TP biển, sau khi nhúng chút nước biển cho ướt người, em đi kiếm chỗ ăn sáng, tra google có quán bún cá Nguyên Loan nên ghé thử. Đường Nha Trang nhiều chỗ cấm quẹo với quay đầu chạy lòng vòng coi như đi dạo phố phường một hồi mới đến, đến nơi thì quán nhỏ đường một chiều lại lòng vòng kiếm chỗ đậu xe, giá cả thì khoảng 40-50 k/ 1 tô, em thấy đa phần là khách du lịch ăn.

Tiếp tục hành trình đi tiếp về Cam Ranh, qua khỏi Cam Ranh thì em quẹo vào đường Bình Tiên Vĩnh Hy. Cung đường này chủ yếu đi ngắm cảnh chứ đi xa hơn quốc lộ mấy chục cây số. Biển đoạn này rất đẹp nước trong xanh nhìn mát mắt. Đoạn Bình Hưng Bãi Kinh xuống chụp hình ngắm cảnh mà cò vạc ở đâu bay tới hỏi có đi bè ăn Hải sản không quá trời. Em thấy mấy chỗ làng bè họ tiếp thị dữ thật, lần em đi đường ven biển Vũng Rô họ cũng chạy xe máy kè theo chỉ chỉ, em cũng sợ sợ ko biết chuyện gì càng chạy thì họ càng dí, cuối cùng hoá ra mới biết họ tiếp thị vào bè ăn hải sản. Ăn trên bè được cái có không khí khác lạ nhưng phải chờ tàu đưa đi đón về, nhiều lúc rất hợp với câu “ Cao su Đi dễ khó về” em ngồi hát hết mấy bài Gọi đò ơi mà chưa thấy đò đến chở về.

Đến trưa thì em ghé vào Vĩnh Hy ăn trưa, thấy quán Phước Thủy có mái che chỗ đậu xe mát me nên ghé thử, giá cả thì rẻ hơn ở Lương Sơn làm con cá hiếu kho với canh chua ăn kèm mấy món ốc nhảy ốc gai … là căng bụng hết khoảng 500 k cho cả xe. Chỉ có điều quán sát bờ kè đang ăn có người đến xin tiền cứ đứng cạnh hết người này đến người khác trong nhà em xin tiền.
Ăn uống no say em đạp một mạch về nhà trên đường cũng ghé vào Bàu Trắng đi cho vắng xe. Đoạn Phan Thiết cũng tính kiếm đường vào cao tốc chạy thử nhưng hơi ngại do xe gầm thấp nên em đi quốc lộ cho lành.
Đoạn Hàm Tân chạy hơi rối, đường có con lươn cứng 2 làn xe mà lại có biển cấm vượt.
Khúc Trảng Bom còn ác nghiệt nữa chẳng hiểu họ phân làn kiểu gì mà xe con chỉ được chạy 1 làn, gặp xe tải chạy sát lươn bò như rùa, chạy bò theo mãi thì ức chế mà sang làn phải thì bị phạt.

Tổng kết chuyến đi:
Xăng đổ hết 2.5 triệu cho 1700 km.
Phí cầu đường 210k (Gia Lai 1, Gia Lai 2, Ninh Lộc, Cam Thịnh Cà Ná Sông Phan).
Phạt nguội: chờ xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Đoạn Trảng Bom hình như mới gắn thêm biển xe ô tô được lane rồi thì phải?
Bác chủ đi con Vios tiết kiệm xăng nhỉ ,

• Like
Reactions: K@nny and gb
gb confirmed
Tập Lái
24/1/11
49
105
33
12
Đoạn Trảng Bom hình như mới gắn thêm biển xe ô tô được lane rồi thì phải?
Bác chủ đi con Vios tiết kiệm xăng nhỉ ,
Dạ em thấy đoạn có đoạn ko, chắc đang vẽ thêm, chứ đoạn từ trạm cân đến ngã ba đường tránh vẫn biển xe con đi line sát lươn.