Hạng B1
29/10/09
81
92
18
Bác Tâm kể ra các điểm đều đúng .em xin bổ sung điểm thấy lấn cấn không hay,
Tiền: các bác thu thêm tiền tại cửa khẩu hoa lư làm gì?, đang lu bu giấy tờ qua cửa khẩu, tiền quyết tâm có đủ cho cả đoàn.
đi từ 3/5 đến 3/6 mới kết và không chính xác, sửa tới sửa luôn , chi phí không công bố rõ ràng.nhanh gọn.
Ví dụ; ban tổ chức có thể thông báo
Qua cửa khẩu VN ,xe bao nhieu ,nguoii bao nhiêu tiền.
Tương tự cửa khẩu CPC ,lào.
Ăn trưa, ăn tối, nguòi bao nhiêu tiền.
Cuối ngày rãnh rỗi đóng tiền xong.
Em đề nghị: các dịp off sau này, sau khi đóng tiển quyết tâm ,
Khi chi phí trong ngày đến đâu đóng liền đến đó ,không dây dưa lâu mất thời gian kiểm tra, thống kê ,thủ quỷ ....
Cá nhân em đánh giá chuyến đi thành công ,an toàn ,và ban tổ chức làm việc nổ lực.
Chỉ có việc tiền nong là lấn cấn,

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Bác Tâm kể ra các điểm đều đúng .em xin bổ sung điểm thấy lấn cấn không hay,
Tiền: các bác thu thêm tiền tại cửa khẩu hoa lư làm gì?, đang lu bu giấy tờ qua cửa khẩu, tiền quyết tâm có đủ cho cả đoàn.
đi từ 3/5 đến 3/6 mới kết và không chính xác, sửa tới sửa luôn , chi phí không công bố rõ ràng.nhanh gọn.
Ví dụ; ban tổ chức có thể thông báo
Qua cửa khẩu VN ,xe bao nhieu ,nguoii bao nhiêu tiền.
Tương tự cửa khẩu CPC ,lào.
Ăn trưa, ăn tối, nguòi bao nhiêu tiền.
Cuối ngày rãnh rỗi đóng tiền xong.
Em đề nghị: các dịp off sau này, sau khi đóng tiển quyết tâm ,
Khi chi phí trong ngày đến đâu đóng liền đến đó ,không dây dưa lâu mất thời gian kiểm tra, thống kê ,thủ quỷ ....
Cá nhân em đánh giá chuyến đi thành công ,an toàn ,và ban tổ chức làm việc nổ lực.
Chỉ có việc tiền nong là lấn cấn,
1/ Khoản tiền thu thêm ở Hoa Lư do BTC tính các khoản chi trước sẽ bị thiếu nên thu thêm, và vẫn còn thiếu nên phải thu thêm tiếp ở Kratie thêm 1 lần nữa!
2/ Bác load file về, pick chuột vào các ô, coi công thức coi Sheet [Cách tính] là thấy rõ các chi phí thể hiện mục nào liền ah!
3/ Đúng là file đã xong lâu nhưng cứ phải gởi qua lại để chờ 1-2 bác chỉnh sửa. Ý em là tập trung vài bác làm 1 chổ là xong cái rẹt!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Vấn đề ở đây là tiếp cận 1 vấn đề quá cứng nhắc và cho rằng mình đã đúng thì kết quả tất yếu là tổn thương nhau.
Nhà em có cách hưởng thụ riêng nên cảm thấy hạnh phúc mọi nơi gia đình em đến, mọi chổ em có mặt.
Để em kể các bác nghe tâm lý đi chơi nhóm của em: sợ bị lạc, nên cố sống cố chết theo chân các anh biết đường. Không bao giờ bị lạc. Trang bị đầy đủ thiết bị cần thiết.
Em luôn cố gắng bản thân để ko thể gia đình có cảm giác lo âu. Sợ nhất là bị lạc nơi mà giao tiếp bằng cử chỉ nhiều hơn lời nói. Nói chiện 1 hồi là mỏi tay luôn.
BTC chuyến này nhìn 1 cách tổng quát đã nổ lực hết mình, nhưng từng thành viên btc ko có sợi dây nào để gắn kết. Mà đã ko gắn kết thì mọi quyết định đưa ra hình như toàn chỏi nhau. Gây 1 cảm giác rất khó chịu.
Kinh nghiệm là lần sau, btc nên là 1 tập thể các bác có chung suy nghĩ hãy thành lập btc. Nếu cảm thấy btc chưa ổn, huỷ ngay chuyến đi ấy.
Để khi đi về ai cũng vui vẻ.
Mà bct lần này cũng gan, ko chuyên mà dám đảm nhận 31 xe, hơn 90 con người.
Mai em đi mua previa đây. Không có xe previa anh Huy , anh Dũng bs ko cho em phát biểu.

Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Vấn đề ở đây là tiếp cận 1 vấn đề quá cứng nhắc và cho rằng mình đã đúng thì kết quả tất yếu là tổn thương nhau.
Nhà em có cách hưởng thụ riêng nên cảm thấy hạnh phúc mọi nơi gia đình em đến, mọi chổ em có mặt.
Để em kể các bác nghe tâm lý đi chơi nhóm của em: sợ bị lạc, nên cố sống cố chết theo chân các anh biết đường. Không bao giờ bị lạc. Trang bị đầy đủ thiết bị cần thiết.
Em luôn cố gắng bản thân để ko thể gia đình có cảm giác lo âu. Sợ nhất là bị lạc nơi mà giao tiếp bằng cử chỉ nhiều hơn lời nói. Nói chiện 1 hồi là mỏi tay luôn.
BTC chuyến này nhìn 1 cách tổng quát đã nổ lực hết mình, nhưng từng thành viên btc ko có sợi dây nào để gắn kết. Mà đã ko gắn kết thì mọi quyết định đưa ra hình như toàn chỏi nhau. Gây 1 cảm giác rất khó chịu.
Kinh nghiệm là lần sau, btc nên là 1 tập thể các bác có chung suy nghĩ hãy thành lập btc. Nếu cảm thấy btc chưa ổn, huỷ ngay chuyến đi ấy.
Để khi đi về ai cũng vui vẻ.
Mà bct lần này cũng gan, ko chuyên mà dám đảm nhận 31 xe, hơn 90 con người.
Mai em đi mua previa đây. Không có xe previa anh Huy , anh Dũng bs ko cho em phát biểu.
Previa giờ muốn mua là được sao cưng...đừng có mơ...

• Like
Reactions: cvp and Previa1996
Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Cực rồi đây!
Tui thu tiền, 1 nhà không hài lòng và phản ứng kiểu dzầy:
- BTC ăn tiền! Nhà tui 3 người nghe rõ người của BTC nói với nhau: "Mấy giả ngồi xe máy lạnh sướng thấy mẹ... Mình chạy té khói, cộng mỗi người 1 đô đi!"
... Xong phim! Vì không xác tín nên tui không bàn nhưng tui cộng thử mục khác:
1/ Nhà đó tự làm cửa khẩu Hoa Lư:
- Cam: Thu 100K/xe + 4 người x 50K/người = 300K
- Việt: Thu 100K/xe + Khử trùng 25K/xe = 125K
Tổng cộng 425K cho 1 xe + 4 người.
2/ Đoàn làm:
- Cam + Việt: 67K/xe + 15USD/xe + 60K/người
Tổng cộng 644K cho 1 xe + 4 người
...
Chịu thua nhà đó... Chưa thu tiền!

Hạng B1
29/10/09
81
92
18
Bác Tâm ơi, em đề nghị đóng hồ sơ vụ này lại, Bác nào có số dương thì lấy lại hay để đó đi tiếp, Bác nào âm thì đóng thêm,
Tập trung triển khai đi chuyến hè cho các em,

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Bác Tâm ơi, em đề nghị đóng hồ sơ vụ này lại, Bác nào có số dương thì lấy lại hay để đó đi tiếp, Bác nào âm thì đóng thêm,
Tập trung triển khai đi chuyến hè cho các em,
Okie bác! :D
Sáng CN off cafe Rose bàn dzụ hè cho mấy nhóc lun nghen!
Ai bàn dzụ tour cũ sẽ bị phạt 2 xị!
:3dcuoi: