Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
ThaoLinh nói:
Cái tật của em là đường dài đi một lèo luôn, chỉ có buổi trưa nghỉ 15' sau khi ăn. Nằm võng là nằm luôn, không dậy được nữa
Bố cò còn khỏe còn đu được, già như tui thì tèo luôn á
Nên nghỉ ngơi, kể cả NV văn phòng cũng phải vậy. Ở Cty em, giờ trưa mà không ngủ cũng bị em xử đẹp

Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
Vấn đề ăn trên đường Gấu và F1 nhà em đã thống nhất cao sau chuyến Tết 2013 là cơm trắng + ruốc Bắc Chánh hiệu. Chắc bụng, ATVS TP, ngon miệng. Tài xế khi nào đói quất 4 muỗng, ăn có người đút nên không phải dừng xe ( những thứ Bác FILL liệt kê đương nhiên phải có). Em có tật nghỉ ăn cơm no lại sinh buồn ngủ. Khi nào đói cứ vài muỗng như vậy là em đi suốt được

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
13, Đường tránh, đường đèo, biển báo tốc độ
Đường đèo :
Rất nhiều cung đường đèo đều có vạch liền, cấm vượt. Các Bạn hãy cố gắng tuân thủ nếu không muốn bị ...bắn rụng rún vì những cái lỗi không vui này
Đã có rất nhiều bài học vì điều này do vượt tại nơi cấm vượt và đè vạch. Kinh tế khó khăn bớt đồng nào hay đồng ấy
Đường tránh
Dọc QL1 đã có rất nhiều đường tránh TP nhưng đừng bao giờ vào đường tránh TP/ Huế. Thật kinh tởm với con đường này ngoại trừ bạn đi xe địa hình muốn thử nghiệm
Biển báo tốc độ
Toàn QL1 bây giờ dân bu ra mặt tiền, biến nó trở thành con đường 50% là nội thị. Bài toán đơn giản nhất là Bạn đi Đà Nẵng 1,000km bạn phải mất 20g. Do đó tốc độ trung bình cũng chỉ 50km/h
Hãy cân nhắc và chú ý các biển báo nằm khuất sau nùm cây khi thấy nhà cửa của cư dân có vẻ sầm uất vì nhiều khi chả biết đâu là nội/ngoại thị
Hãy nhẹ nhàng chân ga khi chưa thấy biển báo hết KDC và đừng bao giờ nhìn thấy bảng xa xa mà đã vội vàng. Coi chừng dính bẫy ngay tại bảng chỉ dẫn tốc độ
Có vài bạn hỏi. Ông về quê bằng xe có vui gì mà về hoài
Tôi nói rằng : Mất nhiều hơn được
Mất tiền ngu, mất thời gian ngủ đường 2 đêm, mất sức khỏe do hành xác ròng rã mấy ngày, hao mòn xe pháo bằng đúng 1 kỳ bảo dưỡng. Được 2 điều duy nhất đó là trải nghiệm khi được lái xe hơn 4,000km về thăm bố mẹ và biết được mỗi năm sức khỏe của mình đến đâu sau 1 năm.
Mỗi một năm, mắt nó kém sức khỏe suy giảm thì vượt qua chặng đường ấy là cả 1 vấn đề.
Nhưng thực sự nó vui vì mình cứ hăm hở như non nít khi mò mẫm về quê, hưởng cái lạnh se se nhiều khi teo cờ him miền Bắc và lớp nhớp mưa phùn đến nay vẫn không tiêu hóa nổi
Thích được ăn cái bánh chưng thơm lừng mà miền Nam gói không bao giờ ngon bằng, uống ly rượu cuốc lủi ngon hơn ly rượu trên 3 chục tuổi.
Vậy thôi

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Nói túm lại là bác Fill lập topic cho từng ngày đi. Bác nào xuất phát ngày nào thì đăng ký đoàn ngày đó. Ghé dọc đường thì đăng ký vào nhóm sau trên đường. Mau đi Fill ơi, không nhanh là em ứ thả bi Fill đâu.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Nghiaqng nói:
Nói túm lại là bác Fill lập topic cho từng ngày đi. Bác nào xuất phát ngày nào thì đăng ký đoàn ngày đó. Ghé dọc đường thì đăng ký vào nhóm sau trên đường. Mau đi Fill ơi, không nhanh là em ứ thả bi Fill đâu.
Ơ, cái ông này lắm chiện
Đã bảo là bận bận bận rùi mà. Up ở trang 1, bố cò nào về cùng ngày thì a nhô với nhau là xong mà
Năm nay....kẹt kinh:(:(:(