Hạng C
7/9/15
697
8.332
93
chấm cái

em có 16 ngày, đi tới đâu nghỉ tới đó, 1 xe 1 tài 1 dợ 1 con, các anh đi trước cập nhật đướng xá giúp em nhé

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B1
4/12/20
85
215
33
chấm cái

em có 16 ngày, đi tới đâu nghỉ tới đó, 1 xe 1 tài 1 dợ 1 con, các anh đi trước cập nhật đướng xá giúp em nhé
Oh, đường bây giờ tốt lắm, chạy vi vu, chỉ ngại tiền đổ xăng thôi ;) , riêng có đoạn thị trấn Mèo Vạc nếu bạn có đi theo cung này thì hơi lổm nhổm, chắc cả chục năm rồi không thấy tốt hơn, tốc độ 20k/h. muốn chạy nhanh chắc bỏ xe xuống chạy bộ :D:D:D:D:D:D:D

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Ngày 1 hơi đuối đấy, chạy ql1 đồng nai, bình thuận, ninh thuận chán bà cố luôn.
Đường thì bé, xe xếp hàng nhích, đã vậy khu đông dân cư và vạch kẻ liền cấm vượt liên tục nên e rằng 645km cho ngày đầu khó thực hiện.
Chạy được đến đâu thì đến, mệt thì nghỉ rồi chạy bù cho ngày hôm sau. Chứ theo km thì e rằng hơi khó đấy lão thớt à.
mấy ngày đầu còn máu lắm :D:D cố gắng chạy nhiều chút.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Văn hiệp 247
Hạng C
7/9/15
697
8.332
93
Bác xuất phát ngày nào vậy. Em cũng lên tour 17 ngày. bác xem trùng lịch thì đi chung cho vui ak.

oh...tới tây bắc, em định tới Ninh Bình rồi quay đầu
ngày xp định đâu đó thứ 7 (6Feb) chưa chốt vì phụ thuộc lịch vợ em

• Like
Reactions: Hung Le
Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
Chào các bác.
Hiện nhà mình có kế hoạch xuyên việt Tết 2021, Ăn tết trên đường. Xin chia sẻ là một vài năm trước gia đình nhà mình gồm 4 thành viên, 2 vợ chồng và 2 con cũng thường ngao du đón tết ở một nơi nào đó. Chuyến xa nhất là đến Quảng Bình (đi theo cung QL1 và về đường HCM), hai năm vừa rồi mình chưa chạy lại cung đường này, do đó năm nay cuồng chân quá, quyết định làm chuyến Xuyên việt, lịch trình như bên dưới. Các bác nào có băn khoăn về lịch trình thì mình lập hội đi chung.
Hơi ngoài lề chút nhưng bác chủ có thể cho mình hỏi 1 vài địa điểm nên ghé chơi từ Đà Nẵng ra Quảng Bình đc ko ? tết mình này tính làm tour SG-Quảng Bình.

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Hơi ngoài lề chút nhưng bác chủ có thể cho mình hỏi 1 vài địa điểm nên ghé chơi từ Đà Nẵng ra Quảng Bình đc ko ? tết mình này tính làm tour SG-Quảng Bình.
chạy dọc QL1 thôi thiếu gì cảnh đẹp, Lăng Cô, Huế, Di Tích Sân Bay Tà Cơn (TP Đông Hà), VQG Phong Nha Kẻ Bàng.

Tập Lái
10/1/21
1
1
1
36
lịch của bác ngày 6/2 :
TP Hà Giang – TT Mèo Vạc 210km
Tham quan Đèo Mã Pí Lèng
Café Panorama ngắm đèo
Dinh Thự Vua Meo
Cột cờ Lũng Cú
thực hiện được nhưng hơi khó khăn, vì bác đi như vậy là một vòng tròn từ Mã Pì Lèng rồi dinh thự Vua mèo, cột cờ Lũng CÚ đường hơi khó đi, đi một ngày thì hơi đuối đó bác, đường đèo di chuyển khoảng 30-40km/h là ngon lắm rồi

• Like
Reactions: PHONGTAN SG