Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Chắc phải chờ vài bữa cho văn bản đi vào cuộc sống chứ nhỉ - mới quá các ảnh chưa kịp áp dụng
NCS treo cái thòng lọng trước mặt và bảo mấy chú liệu hồn mà khai cho đúng giá , tao mà hậu kiểm phát hiện ra thì tao thắt luôn ! ai muốn sống trong sợ hãi thì cứ khai ko đúng giá !

• Like
Reactions: anhql
Hạng D
16/7/19
1.125
3.512
116
Dính hậu kiểm thì mệt phết các bác nhỉ? ít hôm dễ chuyển bên C>A làm điểm vài trường hợp

• Like
Reactions: minhduy
Hạng D
26/8/05
3.936
22.919
133
Dính hậu kiểm thì mệt phết các bác nhỉ? ít hôm dễ chuyển bên C>A làm điểm vài trường hợp
Làm 1 trường hợp thật nghiêm là đe đc cả nghìn trường hợp khác.
Singapore xử phạt vứt rác và hút thuốc nơi công cộng (kg phải designated area) rất nặng, nên người ta sợ, chứ thực ra, có vi phạm cũng chưa chắc bị gì đâu.
Nhưng xứ ta, chắc lại ngồi xuống nói phải quấy với cán bộ thôi...

Hạng B2
13/2/15
215
500
108
ở bển
NCS treo cái thòng lọng trước mặt và bảo mấy chú liệu hồn mà khai cho đúng giá , tao mà hậu kiểm phát hiện ra thì tao thắt luôn ! ai muốn sống trong sợ hãi thì cứ khai ko đúng giá !
Thì phải nói là hậu kiểm chứ chẳng lẽ nói cho anh em thoải mái khai như ngày xưa ah :O
Cái xứ này mà không tiền kiểm, bắt ói tiền ra ngay mới cho mua bán sang tên, mà để hậu kiểm thì có nghĩa là lại thả lỏng như cũ, cán bộ thuế nó ăn gì mà đi hậu kiểm, chưa kể cùng lắm truy thu coi như NN đi đòi nợ dân thôi, mà đòi sao được khi không nắm đàng chuôi.
Việc của NN là định hướng thôi, chứ công chức không phải sinh ra đi đòi nợ đâu. Để đó rồi xem lời mình nói đúng -sai ntn nha

Hạng B2
13/2/15
215
500
108
ở bển
Thực ra Hậu Kiểm là quả boom ngay trên đầu nếu khai thuế ko đúng.
Bom mìn gì giờ này, thích bắt ai tội trốn thuế bây giờ đều ko khó, ai chẳng có cái nhà cho thuê mà ko khai báo?!? Ai chẳng làm ăn mua bán hàng hoá ko hoá đơn… Diễn ra hàng ngày đấy nhào vào bắt đi

• Wow
Reactions: lthanhthai