Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113
RE: Hãy cẩn thận khi mua xăng ở cây xăng này!

Trích đoạn: VincentWindsor

ha ha em có ý này

bác nào mua xăng mang 1 cái can ra

ê chú... chú bán tôi đầy cái can 20l này nhá

thế là khỏi lo

cứ đầy cái can 20L nhân với số tiền 1 lít ra mà trả

bố bảo cũng chẳng ăn gian đc 1 xu
Bác này nhầm nữa.
Bọn bán xăng với bọn sản xuất can nó thông đồng vớinhau hết rồi bác.
cái can 20 lít thực ra chừng 18 lít thôi, can 2 lít chỉ có hơn 1 lít rười một khoảnh.
Không tin trước khi ra cây xăng, bác phải lên Trung tâm Tiêu chuẩn Đo luờng Chất lượng để thử cái can của bác trước đã, hoặc mượn quách cái can của họ nếu bác đủ uy tín [8D]

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: Kamelot

Không tin trước khi ra cây xăng, bác phải lên Trung tâm Tiêu chuẩn Đo luờng Chất lượng để thử cái can của bác trước đã, hoặc mượn quách cái can của họ nếu bác đủ uy tín [8D]
Lên TTTC - DLCL bác phải nói rõ mượn can nào : Can chuẩn hay can đi kiểm tra cây xăng? Can chuẩn thì không cho mượn được vì là chuẩn rồi, còn cái can dùng để đi kiểm tra cây xăng thì vô chừng lắm!!! [8|]

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

Đành sống chung với gian lận thôi !!!!:D:D

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Các bác ui, thế anh em post bản đồ cây xăng HN và HCM lên hóa ra vô nghĩa àh, em thì cứ cây xăng Ngọc Khánh ( trước của Petro gì đấy) mà đổ, 500K tiền xăng đi hơn 500K tiền xăng ở cây Láng Hạ nhiều - các bác ko tin cứ thử mà xem - chả bị bớt mấy:D:D:D

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Sao bây giờ XH lại sản sinh ra lắm Lý Thông thế này?

"Thời gian gần đây, có rất nhiều những ý kiến bức xúc về hiện tượng ăn bớt xăng tại các cửa hàng bán lẻ xăng dầu. Có nhiều thủ đoạn khác nhau đã được người tiêu dùng phát hiện. Một cách thường dùng là vội vã ngắt bơm dù xăng vẫn còn trong ống. Ví dụ khách hàng mua 20.000 đồng, khi đồng hồ báo chỉ đến đúng mức 20.000, nhân viên bơm xăng lập tức nhả cò, như vậy xăng vẫn còn nằm lại trong ống. Nên thực ra khách hàng không thể nhận đủ số xăng như hiện trên đồng hồ.

Một cách nữa, là có hai người bơm xăng, tại mỗi cột bơm. Một người bơm, một người bấm máy và phối hợp để làm gian.

Ông Vĩnh cho biết thêm, có một cách đơn giản, nhưng lại hay bị lợi dụng là bơm nối số. Chẳng hạn khi khách hàng mua 30.000 đồng, nếu người trước vừa mua 10.000 đồng, có thể người bán sẽ không dập máy mà bơm nối luôn, khách hàng không để ý sẽ không biết số bắt đầu từ đâu và như vậy thực chất anh ta sẽ chỉ nhận được 20.000 đồng tiền xăng. Cách này rất đơn giản, nhưng nhiều khách hàng, nhất là các khách hàng nam không cẩn thận sẽ bị lợi dụng."

http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2007/11/3B9FC829/

Mỗi tháng bán được 400.000 lít, chắc vào túi DN xăng được 3/4 chỗ đó, còn là các bác làm kế hoạch nhỏ cải thiện với nhau?

Các bác mua xăng đừng để tụi này làm xiếc đấy, quê lắm :)

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

Thêm tý chuyện thiên hạ cho nó gọi là rôm rả góp vui :):

Ở xứ người thì kém văn minh hơn, không có đội ngũ Lý Thông phục vụ tận nơi tận chốn như ở VN ta. Tài xế tự bấm chốt đến đâu là bơm đến đấy. Rớt giọt nào ra thì rán chịu, còn thì chui vào dạ dầy em nó cả :)

Thế mà đến lúc rút thẻ Visa/Virút ra trả thì lúc nào cũng có cảm giác là đang bị tụi buôn xăng móc túi :(

Một bình đổ đầy bây giờ cũng mất mịa hơn 60 Oi, đúng là "mọi giá trị đảo lộn hết cả!" [&o]

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Mời các bác xem link sau, AE ta cũng từng bàn bạc,so sánh về việc này:(:(
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=454572&mpage=1&key=

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

còn 1 chiêu nữa e nghĩ mãi không ra là cây xăng nó hay đổ dồn nhưng vẫn đổ đủ ,có nghỉa là người trươc đổ 50 k ,bác đổ 20k nó vẫn đổ dồn lên 70 k ,ko bấm về 0. Nhưng sau này khi e đi cây xăng fường 22 Petrolimex hẳn hoi quận bình thạnh ,trên đường xo viết nghệ tĩnh đối diện trường cấp 2 hồng hà đó các bác ,e đổ 300 chỉ bằng 200k ở bên cây xăng q.7 ngay chỗ Hoàng anh gia Lai ,cây xăng tên là xăng dầu Tổng An Khương

kết luận đổ càng nhiều thì bị an gian càng nhiều do mình đổ nhiều qua nên không biết bị nó an gian chứ mình đổ 1lít-2 lít thì vẫn chính xac.Bởi vậy sau này e hay đổ ở cây xăng tư nhân bên q.7 ,có thể nói là tốt nhất nhưng không biết cây xăng tốt nhất Sài gòn là cây xăng nào ?

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trích đoạn: Nissan

Xăng lên 13k + với khả năng chắc có gian lận, mang xe máy đi đổ 50 cò, mà không thể đầy bình xe 3,5 lít thế mới ác chứ...:mad:, như vầy, nếu đổ xăng đầy bình con La già của em (oto) thì có khi mất oan đến gần chục lít như chơi[:-][&o]:D:D

Các bác ơi, cây xăng muốn ăn giang thì có nhiều cách lám các bác ợ, mình không thể tránh được đâu, cho dù họ có bơm đúng số lít cho các bác, các bác dám khẳng định trong đó 100% là xăng A95, A92 hay là A83 mác A95 không ??

Mình có biết với một cây xăng ở tỉnh, để nâng cao "mức sống", hầu như các cây xăng đều có mánh lới để pha thêm các loại xăng khác vào, khi có kiểm tra họ chỉ việc đóng van "bí mật" lại , mọi thứ ala sạch sẽ. Sống chung với lũ đi các bác :D thời buổi bi giờ đi bộ là lành nhất. :D