Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Hay là cho thêm một chút tiếng ồn?

Trích đoạn: langbam

Sao Pác LOMO không nghiên cứu thiết kế thêm một cái voluum để khi muốn nghe tiếng máy thì vặn to lên, còn không thích thì vặn nhỏ lại hay tắt đi như nghe nhạc ấy ..

Người đời gọi bác là LANG BĂM thật hả?:mad:

Hạng C
15/6/04
821
12
0

to bác Lò Mổ: em dự tính làm cách âm từ lâu lắm rồi bác ạ. Ngày trước, gaz69 giới thiệu ra 11 hàng chĩnh, nhưng còn lấn cấn chưa có dịp, thì nay thấy công nghệ của bác cũng khá hấp dẫn, nên tính sẽ làm ở chỗ bác. Em chỉ muốn loại bỏ (hoặc giảm bớt) tiếng ồn từ lốp xe mà thôi (đặc biệt là khi chạy khoảng 80km/h trên đường bê tông), em không muốn cách âm tiếng máy xe, vì đã chạy xe là phải nghe rõ tiếng máy (như vậy mới thấy hết cái thú của việc lái xe). Tuy nhiên tiếng máy xe ngồi bên trong thì phải nghe rõ, nhưng đứng bên ngoài tiếng máy lại phải nghe nhỏ hơn, càng nhỏ càng tốt (kể cả khi quạt gió đang chạy), các xe khác có tấm lót đen đen dưới nắp capo, cũng đỡ phần nào, nhưng xe em ko có, bác tư vấn cho em nhé !
Theo bác, xe em nên tập trung cách âm ở những bộ phận nào ? giá cả ra sao ? À còn quên mất 1 điều quan trọng nhất, xe em là KIA CD5 (ngắn và bé lắm bác ạ:D )
Thanks bác trước.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Nguoi đời kg băm thì anh em OS cũng Băm bác Láng mà Bám Nhẩy hehe...:D:D
Trích đoạn: lomo

Trích đoạn: langbam

Sao Pác LOMO không nghiên cứu thiết kế thêm một cái voluum để khi muốn nghe tiếng máy thì vặn to lên, còn không thích thì vặn nhỏ lại hay tắt đi như nghe nhạc ấy ..

Người đời gọi bác là LANG BĂM thật hả?:mad:

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Các bác thi nhau quảng cáo tác dụng của cách âm thế này thì bọn xe xịn chắc sắp sập tiệm đến nơi rôi hê hê.Đọc thấy thế này thì ai chẳng thấy sướng.Hê hê

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/06
166
1
18
40
lam cach am cho Altis 1.8 o dau?

em co con altis muon lam cach am.Nghe cac bac noi nhieu lam em mau qua.Bac nao chi cho em lam voi va gia ca the nao.cam on cac bac nhe

Hạng B2
RE: lam cach am cho Altis 1.8 o dau?

ông này hay đe dọa anh em nhá!!! Ra ngoài đường cẩn thận đấy
Trích đoạn: DiCham

...sửa bài cho có dấu đàng hoàng đi bác, không thì bài của bác không chắc có qua được trưa không :D:D
còn cái này thì copy nhanh nhé: 45 Thái Hà - vẫn Lọ Mọ: 0907394545

Hạng B2
11/8/06
130
1
16
saigon
RE: lam cach am cho Altis 1.8 o dau?

theo các bác thì con ESC có cần cách âm không vậy ? vì mình thấy nó cũng có một tấm nỉ ở chỗ khoang máy ?