Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Vậy là xe tôi (Gala) sau 3 lần làm cách âm tại 99 Vạn Bảo, mọi thứ đã xong. Chất lượng cách âm hôm nay cả bà xã đi test rất tốt, thậm chí cảm giác cầm lái rất lạ vì không còn nghe rõ tiếng máy khi đạp ga (chắc sẽ tốn xăng hơn đây), tiếng ồn ở đường cũng giảm hẳn nên đi cứ phải căng tai ra để nghe tiếng còi, tiếng máy của đội bạn nhất là các bác 2 bánh!:D Nghe nhạc thì rất sướng!
Đang tính báo bác Lỗ Mỗ thiết kế lại, làm sao cho thêm 1 tí tiếng ồn cho cảm giác nó thật hơn!
Nói dzậy chứ, thà cố gắng làm quen với sự yên tĩnh hơn là tiếng ồn phải không các bác!:D

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Hay là cho thêm một chút tiếng ồn?

Đơn giản thui:D bác nói HẢI ANH gỡ mấy miếng dán khoang máy là lại có tiếng máy trở lại thui.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

3 lần đến Vạn Bảo mới xong được khâu quan trọng cuối cùng đấy bác Lỗ Mỗ à. Làm sao mà gỡ được, chỉ có điều là chạy xe phải tập làm quen với không khí yên ắng xung quanh thôi. Mà cái vụ dán khoang máy này rất hay, các bác nhé! Khi hạ kính xuống, tôi cũng không nghe thấy tiếng lạo xạo của lốp như trước khi dán. Các bác nào làm cách âm dứt khoát yêu cầu bác Lỗ Mỗ hay Hải Anh phải làm cái vụ này đấy! Khác hẳn một trời một vực trước và sau khi dán khoang máy. Thank bác Lỗ Mỗ và Hải Anh.

Còn không biết lắp dàn NAKAMACHI vào giống như xe tui nữa..he..he..

À, bác nói "sau 3 lần làm cách âm" là sao? Phải làm tới lần thứ 3 mới được á? Lính tráng gì tệ dữ vậy lomo?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/9/04
21
0
1

Vụ này mới a nha Lomo, Hôm trước, làm xe mình chả thấy bác nói gì cả. Mazda6 có khó dán khoang máy không vậy. Lomo xem thế nào nhé. Hôm nao bổ xung cho xe tôi nhé. Thank cờ du trước.

Bác Aosen này lạ nhỉ ?!

Vách khoang máy (phía động cơ) ở xe bác chả có 1 tấm nỉ dầy cui (giống cái tấm dưới nắp cabô) là gì? Hay là bác lại thích tháo bỏ cái đó thay bằng VLII?

Xe Gala không có cái tấm đó nên mới phải làm thêm bác ạ!
Xe em cũng không có luôn, mai em ghé lomo nhờ hắn làm thêm phần đó.

Mai bác nào muốn làm xe thì ghé lomo nhé,để em làm cho, đặng kiếm thêm chút đỉnh trả nợ cái dàn nakamichi...he..he...

hòa thượng chuẩn bị tinh thần nhá...hôm tới là iem chơi 4 cánh cửa với vách khoang máy đó bác....nghe tới đây thì đừng ngất nhá...nhưng iem nghĩ vụ trả nợ dàn âm thanh cửa bác chắc bị đi lây quá...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây

Trích đoạn: thich4banh

Bác Aosen này lạ nhỉ ?!

Vách khoang máy (phía động cơ) ở xe bác chả có 1 tấm nỉ dầy cui (giống cái tấm dưới nắp cabô) là gì? Hay là bác lại thích tháo bỏ cái đó thay bằng VLII?

Xe Gala không có cái tấm đó nên mới phải làm thêm bác ạ!
Xe em cũng không có luôn, mai em ghé lomo nhờ hắn làm thêm phần đó.

Mai bác nào muốn làm xe thì ghé lomo nhé,để em làm cho, đặng kiếm thêm chút đỉnh trả nợ cái dàn nakamichi...he..he...

Mờ tịt có tấm nỉ đó đấy Hòa Thượng, cả sơn chống sét gầm cũng có luôn, tính ra tiêu chuẩn cũng cao nhẩy, he he...

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: thich4banh
À, bác nói "sau 3 lần làm cách âm" là sao? Phải làm tới lần thứ 3 mới được á? Lính tráng gì tệ dữ vậy lomo?
Thông cảm cho bác Lỗ Mỗ đi Lão Hoà Thượng. Bác ấy nhiều xe, nên xe tôi mỗi lần bác ấy giải quyết một phần việc, tam cố thảo lư mới xong xe. Kết quả ngon là được rồi!
@bác Lỗ Mỗ: ông chú tôi có con M6 muốn cách âm, bác xem có thể bố trí vào một ngày đó nhé!

Tập Lái
12/4/05
7
0
0
HCM

Trích đoạn: lomo

Đơn giản thui
bác nói HẢI ANH gỡ mấy miếng dán khoang máy là lại có tiếng máy trở lại thui.
Sao Pác LOMO không nghiên cứu thiết kế thêm một cái voluum để khi muốn nghe tiếng máy thì vặn to lên, còn không thích thì vặn nhỏ lại hay tắt đi như nghe nhạc ấy ..