Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Em vừa nhận được bộ điều khiển chuyển số trên vô lăng, không biết thứ 2 thằng xếp có ám quẻ không ... để em còn làm :3duongbiahutthuoc:

Nhỏ hơn em nghĩ các Bác ạ

Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em vừa nhận được bộ điều khiển chuyển số trên vô lăng, không biết thứ 2 thằng xếp có ám quẻ không ... để em còn làm :3duongbiahutthuoc:

Nhỏ hơn em nghĩ các Bác ạ
Ha ha, e dự bác sẽ dùng theo thứ tự từ trên xuống :D

• Like
Reactions: Vua Nui
Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Hôm nay em đã lắp ''thử'' bộ điều khiển chuyển số bằng mái chèo , cơ bản là không khó khăn nhưng tính năng thì không được như zin. Ở bển bọn nó làm bộ này theo kiểu có điều chỉnh thời gian từ M rồi về D theo kiểu auto , tức là số đang để D mình chuyển bằng mái chèo thì số sẽ chuyển về M nhưng sau từ 30 giây(cái này tùy chỉnh) thì số sẽ tự động nhẩy lại về D ... không được như zin rồi :3dnhiumay:
Thành ra em cứ thử đã , biết đâu nó lại hay hơn mình nghĩ ... khà khà khà !

Phần mạch khiển em lắp tạm đằng sau đồng hồ odometer

Còn đây là phần dây câu vào công tắc chuyển số , tất cả đều tạm thành ra em không chạy dây gọn gàng ...

• Like
Reactions: truong195
Hạng B2
1/11/08
171
193
43
Sau mấy hôm vận hành thử em thấy bộ điều khiển chuyển số này quá hay và quá hợp lý , khi cần tăng giảm số là được ngay , khi tắt cũng không cần phải giữ mái chèo (+) mấy giây để tắt ... đó là lý do làm sao mấy bạn bên Úc ca ngợi hết lời :3dtuongtu2:.Hôm nay em đã hoàn thiện phần dây điện cho gọn gàng và lắp cố định vào xe
Trog lúc đợi đến thứ 2 bộ Steering Wheel Control Interface về em tiếp tục đấu cái mạch cho các phím trên vô lăng
Em vẽ tạm cái mạch Bác nào có kính nghiệm môn này góp ý hộ em , nếu có sai sót em lập tức sửa chữa ạ

Hạng D
15/2/12
2.423
4.572
113
Hôm nay em đã lắp ''thử'' bộ điều khiển chuyển số bằng mái chèo , cơ bản là không khó khăn nhưng tính năng thì không được như zin. Ở bển bọn nó làm bộ này theo kiểu có điều chỉnh thời gian từ M rồi về D theo kiểu auto , tức là số đang để D mình chuyển bằng mái chèo thì số sẽ chuyển về M nhưng sau từ 30 giây(cái này tùy chỉnh) thì số sẽ tự động nhẩy lại về D ... không được như zin rồi :3dnhiumay:
Thành ra em cứ thử đã , biết đâu nó lại hay hơn mình nghĩ ... khà khà khà !

Phần mạch khiển em lắp tạm đằng sau đồng hồ odometer

Còn đây là phần dây câu vào công tắc chuyển số , tất cả đều tạm thành ra em không chạy dây gọn gàng ...
Tính ra cái này hay hơn Zin rồi.