Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Sg là vùng dịch, từ sg về tỉnh họ có quyền bắt ta cách ly 14 ngày tự nguyện hoặc bắt buộc. Nếu giới nghiêm thì a khó mà ra khỏi sg hoặc qua ranh giới các tỉnh chưa nói về tới bmt.
Hic hic, khổ ghê, mọi thứ đảo lộn hết bác ạ :(

Hạng B1
13/6/19
66
282
56
Sg là vùng dịch, từ sg về tỉnh họ có quyền bắt ta cách ly 14 ngày tự nguyện hoặc bắt buộc. Nếu giới nghiêm thì a khó mà ra khỏi sg hoặc qua ranh giới các tỉnh chưa nói về tới bmt.
Em cũng phải dịch chuyển liên tỉnh mỗi ngày, đang lo ngày mai không biết sao! mà SG vùng dịch thì theo KV chứ đâu tính hết anh! Em phải kê khai dịch tễ mỗi ngày, thấy chỉ có vài con đường của 1 phường trong 1 quận được xem là vùng dịch của SG. Hơn 30 ngày vẫn chưa thấy thay đổi! Hy vọng là mai vẫn được đi, giữ khoảng cách 2m !

Tập Lái
4/1/20
43
30
18
37
Em cũng phải dịch chuyển liên tỉnh mỗi ngày, đang lo ngày mai không biết sao! mà SG vùng dịch thì theo KV chứ đâu tính hết anh! Em phải kê khai dịch tễ mỗi ngày, thấy chỉ có vài con đường của 1 phường trong 1 quận được xem là vùng dịch của SG. Hơn 30 ngày vẫn chưa thấy thay đổi! Hy vọng là mai vẫn được đi, giữ khoảng cách 2m !
Mai bác đi xong về chia sẽ với anh em với nhé. Em đinh thứ 7 này mới đi Daklak mà đọc báo thấy chỉ thị của thủ tướng nên chắc là không đi được rồi :( : " Cũng theo chỉ thị, hoạt động vận chuyển hành khách công cộng "cơ bản dừng"; hạn chế tối đa việc di chuyển từ địa bàn, khu vực này sang địa bàn, khu vực khác; dừng việc di chuyển từ vùng có dịch đến các địa phương khác, trừ trường hợp đặc biệt vì lý do công vụ và các trường hợp cung cấp lương thực, thực phẩm, nhu yếu phẩm cần thiết, xe đưa đón công nhân, chuyên gia của các doanh nghiệp, chuyên chở nguyên vật liệu sản xuất"