Hạng B2
25/10/18
133
1.871
93
41
Nhà em hồi hết dịch đến giờ đi Vũng Tàu được 2 chuyến (ở 3 ngày cuối tuần) cho bọn nhỏ xả stress, cuối năm 2021 thấy Vũng tàu không đông lắm, nhưng chuyến đi giữa tháng 04/2022 thì biển đông nghịt ngày thường, còn ngày T7 thì phải nói là rất rất đông, đi ăn phải giành chen chúc tìm chỗ ngồi, nóng vã mồ hôi. Em định đầu T7 này chuyển hướng đi Mũi Né xem sao. Muốn trải nghiệm so sánh Mũi Né vs Vũng Tàu, nhưng cũng lăn tăn trong tình hình ma trận giao thông, bẫy khắp nơi, đi càng xa càng dễ dính bẫy.

• Like
Reactions: qvu and thythy2019
Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Nhà em hồi hết dịch đến giờ đi Vũng Tàu được 2 chuyến (ở 3 ngày cuối tuần) cho bọn nhỏ xả stress, cuối năm 2021 thấy Vũng tàu không đông lắm, nhưng chuyến đi giữa tháng 04/2022 thì biển đông nghịt ngày thường, còn ngày T7 thì phải nói là rất rất đông, đi ăn phải giành chen chúc tìm chỗ ngồi, nóng vã mồ hôi. Em định đầu T7 này chuyển hướng đi Mũi Né xem sao. Muốn trải nghiệm so sánh Mũi Né vs Vũng Tàu, nhưng cũng lăn tăn trong tình hình ma trận giao thông, bẫy khắp nơi, đi càng xa càng dễ dính bẫy.
Bẫy gì đâu a, đi hết cao tốc ra QL 1A thì cứ 60 rồi 80 thôi, chổ nào trong dân cư ko lane cứng thì 50 thôi, mà có khi a muốn chayh nhanh cũng ko dc vì phải bò theo xe tải
Ra tới BT thì chạy từ tốn là ổn thôi
Có gì đâu mà sợ
Bẫy thì ko có đâu chẵn qua mình tâm lý yếu thôi

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Đi xa xa như anh @Viethung12776 hay nè. Chứ giờ đi Phan Thiết nó nhàm, nhiều khi em còn không biết biển là gì nữa, ăn sáng còn làm biếng, bưng dâng tận phòng mới chịu, tụi nhỏ cũng chỉ loanh quanh hồ bơi. Nhìn lại nhiều khi thấy mình nuông chiều bản thân quá. Thư giãn cũng không ra thư giãn, vì resort cũng không phải có mình mình. Giờ em chuyển đi xa xa, có mấy đứa nhỏ thì lên lịch kỹ tí, còn không bạ đâu tấp đó,kkk. Qua tuần em chở mẹ em đi Đà lạt thư giãn, kkkk.

• Love
Reactions: Viethung12776
Hạng B2
25/10/18
133
1.871
93
41
Bẫy gì đâu a, đi hết cao tốc ra QL 1A thì cứ 60 rồi 80 thôi, chổ nào trong dân cư ko lane cứng thì 50 thôi, mà có khi a muốn chayh nhanh cũng ko dc vì phải bò theo xe tải
Ra tới BT thì chạy từ tốn là ổn thôi
Có gì đâu mà sợ
Bẫy thì ko có đâu chẵn qua mình tâm lý yếu thôi
Em đi con sedan thấp tè mà QL51 nhiều xe lớn, sợ bị huốt mất biển báo thì mất bánh mì oan. Mà em công nhận biển báo QL51 khó rõ ràng, chỉ duy nhất chuyến đi cuối 2021, đoạn đi qua Tân Thành (hay Phú Mỹ gì đó) thấy có cây cột điện treo biển giới hạn 20km/h nên giật mình nhấp thắng để bò. Nói là bò chứ em cũng đi 30km/h. Biết rõ đây là chốt kiểm dịch đã bỏ chốt nhưng cái biển 20 kia vẫn còn treo, các anh áo vàng vẫn có thể bất thình lình nhảy ra vịn. Cảm giác vừa bò vừa hồi hộp khó tả lắm.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
Em đi con sedan thấp tè mà QL51 nhiều xe lớn, sợ bị huốt mất biển báo thì mất bánh mì oan. Mà em công nhận biển báo QL51 khó rõ ràng, chỉ duy nhất chuyến đi cuối 2021, đoạn đi qua Tân Thành (hay Phú Mỹ gì đó) thấy có cây cột điện treo biển giới hạn 20km/h nên giật mình nhấp thắng để bò. Nói là bò chứ em cũng đi 30km/h. Biết rõ đây là chốt kiểm dịch đã bỏ chốt nhưng cái biển 20 kia vẫn còn treo, các anh áo vàng vẫn có thể bất thình lình nhảy ra vịn. Cảm giác vừa bò vừa hồi hộp khó tả lắm.
Trời, chi khổ tâm vậy a, ko ai rình mấy chổ đó đâu với lại để ý xíu là dc thôi
Mình là trai mà, sợ gì
Tiền thì kiếm lại mấy hồi

Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
QL1 thì cứ cắm đầu chạy theo quy định thôi anh, biển báo rõ ràng mà, hình như khúc Bình Thuận có biển cắm ngay con lươn luôn, đừng mê ngắm cảnh quá mà lố tốc độ thôi, cái quốc lộ chút éc, nên xe nó cũng khó đậu che biển, còn không chắc thì cứ từ từ mà bò, thời gian gần đây mình đi mấy bận rồi, thèm thấy công an mà còn không thấy được kìa. Còn muốn ngắm cảnh thì anh đi đường ven biển ra tới Mũi né luôn đi, đi chơi mà, vội vàng chi cho mệt.

• Like
Reactions: hiepsimu2018
Hạng B2
25/10/18
133
1.871
93
41
QL1 thì cứ cắm đầu chạy theo quy định thôi anh, biển báo rõ ràng mà, hình như khúc Bình Thuận có biển cắm ngay con lươn luôn, đừng mê ngắm cảnh quá mà lố tốc độ thôi, cái quốc lộ chút éc, nên xe nó cũng khó đậu che biển, còn không chắc thì cứ từ từ mà bò, thời gian gần đây mình đi mấy bận rồi, thèm thấy công an mà còn không thấy được kìa. Còn muốn ngắm cảnh thì anh đi đường ven biển ra tới Mũi né luôn đi, đi chơi mà, vội vàng chi cho mệt.
Vâng anh. Trước mỗi chuyến đi tuyến đường mới mình đều search trước thông tin về tuyến đường để nắm sơ lược, mình chạy cũng nhìn ngó biển báo nhưng sợ sót. Đi du lịch mà nếu lỡ rủi ro mất bánh mì thì mất dzui.

Hạng D
16/11/10
1.415
2.721
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Chào các bác,
Đã hơn 2 năm nay, từ khi dịch Covid bùng phát ở VN, cả nhà em không đi chơi đâu, riết cũng cuồng chân. Năm nay, hè em quyết định cho cả nhà đi 1 chuyến ( dự định cuối tháng 6, đầu tháng 7 này) đi Phan Thiết hoặc Đà Lạt.
Có bác nào đi không, cho vui?
bác này trốn dịch ghê ta,

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
tâm lý chung, mình cũng giống anh vậy.
đường lạ chưa đi lần nào nên lo lắng đủ thứ, nhưng nói chung cứ mạnh dạn mà đi (lắp thêm con vietmap), là đi thoải mái... từ từ rồi sẽ quen.
khó ở đoạn đồng nai, chứ qua bình thuận rồi thì đỡ hơn (2 đoạn này lưu ý biển cấm vượt, còn biển KDC thì to và rõ nên không sợ khuất hay bị lố). qua được trạm thu phí sông phan, là đường có con lươn ở giữa, chạy khỏe re luôn

• Like
Reactions: hiepsimu2018
Hạng B1
28/9/09
69
7.510
83
Em cài cái app Cảnh báo tốc độ cũng khá tiện. Nó chạy trên nền sóng 2G điện thoại chứ không cần 3-4G. Tuy không chính xác 100% (sai chủ yếu do biển khu dân cư hoặc giời hạn tốc độ vừa mới di dời vị trí hoặc bổ sung) nhưng mình cũng yên tâm hơn nếu có sơ ý hoặc bị xe lớn che biển báo.