7/9/16
1.027
2.631
113
33
Sedona quá ổn trong tầm giá, dáng xe đẹp, nói chung là tuyệt vời cho gia đình, phải chi dc 8 ghế thì còn gì bằng nữa (đợt e có coi clip quảng cáo của dt samsung thấy VN mình có chiếc 8 ghế). Bên khu q7 e ở sedona đầy , vì toàn Hàn Quốc ở mừ :).
E ưng nhất chuyến đi Đà Nẵng năm 2017 chạy sedona dầu quá tuyệt vời, đường mưa tầm tã mà chạy 80 - 90 vẫn đủ an toàn, xe cực đầm. Với giá 1t3 full với sedona mới này thì lại đầy đường cho xem

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em chỉ nhớ nó là cái đèn phía cuối; cái đèn đó nó nằm ở giữa xe chứ không phải hai bên bác ơi, chắc là đèn cốp như bác nói bạn em gạt qua nấc bật sáng mà nó lúc sáng lúc tắt. Xe sản xuất 2018.
Ủa, kỳ vậy ta. Xe nhà em là sản xuất cuối năm 2017 :rolleyes:

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Báo giá bên Mỹ của Odyssey, Sedona và Sienna không chênh lệch bao nhiêu (giá tham khảo từ bản base), mà về VN xe Nhật đội giá lên mấy lần. Nên Sedona vẫn là lựa chọn tốt nhất và có giá bán hợp lý nhất.
View attachment 1734325

Kia rắp ráp trong nước và tối giản nhiều option vòn Odyssey và Sienna nhập nguyên con về nên không thể so sánh giá được, và mấy anh tư nhân nhập xe về hét giá cũng ác lắm giống như vụ cá mập mấy ảnh hét hơn 7xx củ khoai mì còn anh Hải nhập về hơn 5xx thôi. Còn chất lượng thì sedona version đang bán ở việt nam chỉ bằng 7 - 8/10 so với 2 anh nhật nhưng giá tính đến mức giá thì quá ổn.

Hạng D
15/11/13
3.847
4.669
113
Quan trọng là Sienna nó chỉ có bán ở Mỹ chứ nếu ở VN mình giá 2 tỉ cho Sienna hay Odyssey như bản Mỹ thì còn Sedona này làm cảnh thôi chứ ai mua bác ơi. Còn Odyssey đang bán ở VN thì sao so sánh được với đàn anh nó bên kia.
Anh không hiểu vấn đề. Mình nói với anh kia. Ảnh bảo toy đem xe về để cạnh tranh. Mình chả biết Toy sẽ đem xe nào về được cả vì hiện tại chả có chiếc nào trong phân khúc thuộc hãng Toy có thể đem về được vì Sienna dành riêng cho thị trg Mỹ rồi. Không phải ToyVN không muốn cắn miếng bánh của Sedonna đâu nhưng không làm được. Toy không muốn cố đấm ăn xôi như Honda Odyssey Việt Nam.

Hạng B2
13/3/12
156
84
28
34
ViCaCo company
E ko hiểu anh hải k đem bản sorento mới về mà còn bán con đời tống kia nhỉ, trong khi phân khúc này rất hấp dẫn, các đối thủ thi nhau cải tiến như santafe, fortuner, cx5, crv...

• Like
Reactions: DKmarket