Status
Không mở trả lời sau này.
Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.305
113
Dawnglow nói:
Với hy vọng thứ nhất là kiếm chút cháo, thứ hai là đựoc các bác khen thông tin bổ ích, em xin show hàng với các bác danh sách những khách sạn, resort xịn, đang có giá rẻ, đảm bảo không đi là phí một mùa hè. Xin nhớ là các KS, RS này đã được các OSer kiểm chứng và tin dùng.

1- Sốc nhất là Resort Sao Việt đúng tiêu chuẩn 5* tại Phú Yên, gần thị xã Tuy Hoà. Resort nằm giữa rừng dừa, lại trên bãi biển, non nước hữu tình như cảnh thần tiên, nhưng giá chỉ hơn 3* sao một chút vì quanh năm vắng khách do chưa biết quảng cáo. Phòng thấp nhất là superior: 55$. Mời các quý khách xem: http://www.vietstarresort.com/ Đằng nào cũng phải bay, bay ra Phú Yên thì cũng giống bay ra Nha Trang vậy.

2- Sốc nhì vẫn là khách sạn 4 sao Blue Moon tại Đà Lạt, quá quen thuộc với các bác, có hồ bơi nước ấm trong nhà, nằm ngay trung tâm TP (trên đường Phan Chu Trinh, có thể nhìn thấy Xuân Hương Hồ (chứ không phải là thi sĩ Hồ Xuân Hương): Giá 74$/2 đêm, chỉ áp dụng đến hết tháng 5, sau tháng 5 thì 48$/1đêm. Bác nào chưa tới thì xem qua đây: www.bluemoonhotel.com.vn , Với giá trên, đảm bảo các bác không phải phàn nàn gì về chất lượng.

3- Kế đến là Resort 4 sao Hồ Tràm Osaka. Cũng tuyệt đối yên tĩnh, có hồ câu cá, khuôn viên rộng, nhiều cây xanh, cổ kính. Nằm trên bãi biển Hồ Tràm, không tiếng còi xe. Ở 3 đêm tính tiền 2 đêm. Giá 1 đêm cho hạng phòng thấp nhất là 94$. Nó đây: www.hotramresort.com. Thằng này của Nhật nên giá ăn cũng Nhật luôn, nên các bác cứ ra khỏi RS, đối diện cổng có cái nhà dân, các bác vào làm quen, bảo nấu hộ bữa cơm, thích gà ta thả vườn, hay hải sản gì cứ đặt trước. Hỏi hết bao nhiêu, cứ trả thêm, đảm bảo rẻ và ngon hơn nhiều so với ăn trong RS.

4- Đại gia nào thích yên tĩnh như trong phim, sống như hoàng tử thì xin mời ghé thăm Resort Princess de An Nam, 5 sao chính gốc luôn. Nằm cách Thị xã Lagi (thị trấn cũ của huyện Hàm Tân, thuộc Bình Thuận) khoảng 5km về phía bắc. Cả ngày chỉ nghe tiếng sóng biển, ngoài ra sáng được nghe tiếng khỉ ho, chiều thưởng thức tiếng cò gáy. Toàn đại gia Việt Nam ở, tây nó chả biết Lagi là cái chỗ quái nào nữa. An Nam là cái tên do thằng khựa đặt cho nước mình, nó chiếm được mình, muốn mình “an” mà mình lại “gấu” nên nó đặt là “An Nam” để thể hiện mong muốn của nó. Ông chủ RS không biết, cứ tưởng An Nam đại khái cũng giống như “Thái Bình” hay “Phú Yên” gì đó. Đầu tiên ra cái giá trên trời: 220$/đêm, bán mãi chả có đại gia nào ngó tới, nay làm quả sốc luôn: bán 1 đêm tặng 1 đêm, nói đại là 220$/2 đêm, tức là giảm giá một nửa. Chất lượng đã được kiểm chứng và được khuyến khích dùng bởi một khách hàng của em, cũng là OSer. www.princessannam.com

1-OK, đáng để thử
2-Blue môn chưa xứng tầm 4 sao, đi vào dịp lễ là bị bỏ như con ghẻ dù ở hạng nào,. Sáng chui xuống ăn sáng ko có món gì, bàn ko có chỗ ngồi. Hồ nước nóng gì có, lạnh teo trym, hỏi tại sao nói có hồ nước nóng mà? làm gì có anh ơi, quảng cáo chơi thôi, mat xa OK.
3-Hồ tràm OK
4-de Annam Ok - mắc nhất

Hạng C
10/5/06
750
400
83
Q Bond nói:
Thanks bác Đào lỗ- Em lưu số bác rồi .. thế nào cũng có lúc phiền Bác .. nếu khuya khuya thì bác thông cảm nhe.
À , em vào trang web của PrincessAnnam nhưng vẫn thấy giá rẻ nhất là 473 Obama cho 2 đêm mà.. Hay là gọi cho Bác thì có thể lấy phòng với giá 220 Obm/ 2 đêm. Bác confirm giúp em cái..

Bác lưu số nào vậy? em thấy đâu có số nào để lưu đâu. :D
@ Bác chủ: bác cho lại số đi, lần trước có gọi cho bác rồi mà không nhớ gọi số nào nữa.
Đã gởi mail cho bác.
Thanks nha!

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496
Cảm ơn bác Mun nhé
Em đã copy nguyên cái comment của bác về Blue Moon và gửi cho Sale. Biết trả lời sao giờ, điệp khúc "Anh ơi thông cảm, ngày lễ bọn em phục vụ 100% công suất phòng nên thiếu bàn ăn, hồ bơi thì nói thật là k có người tắm nên đun nước nó cũng uổng (!!!!!!!!!!!!!). Vụ ăn sáng em đã complaine lần này là lần thứ 2 rồi, chắc tại khuyến mãi giá thấp quá nên chưa cải thiện được. Chắc phải tăng giá mới cải thiện được ăn sáng.

Hạng B2
9/5/10
132
262
63
Dawnglow nói:
Cảm ơn bác Mun nhé
Em đã copy nguyên cái comment của bác về Blue Moon và gửi cho Sale. Biết trả lời sao giờ, điệp khúc "Anh ơi thông cảm, ngày lễ bọn em phục vụ 100% công suất phòng nên thiếu bàn ăn, hồ bơi thì nói thật là k có người tắm nên đun nước nó cũng uổng (!!!!!!!!!!!!!). Vụ ăn sáng em đã complaine lần này là lần thứ 2 rồi, chắc tại khuyến mãi giá thấp quá nên chưa cải thiện được. Chắc phải tăng giá mới cải thiện được ăn sáng.

Haha, discount giá là "discount cả services".

Em thích nhất là khu kê gà bao gồm một loạt resort từ Golden Coast keo dài đến Bàu Mai. Tuy nhiên khu vực này ẩm thực không được ngon và phong phú! Xuống tít mù xa hơn nữa là Princess Annam, phù hợp với người cao tuổi nghĩ dưỡng.

Khu Hàm Tiến có cái resort tên cũng rất đẹp: Romana (em nhớ nó vì liên tưởng tới Romano, hihih), sẳn bác úp vài thông tin để anh em tham khảo! cám ơn bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
147.639
113
www.phindeli.com
huunhankt nói:
Q Bond nói:
Thanks bác Đào lỗ- Em lưu số bác rồi .. thế nào cũng có lúc phiền Bác .. nếu khuya khuya thì bác thông cảm nhe.
À , em vào trang web của PrincessAnnam nhưng vẫn thấy giá rẻ nhất là 473 Obama cho 2 đêm mà.. Hay là gọi cho Bác thì có thể lấy phòng với giá 220 Obm/ 2 đêm. Bác confirm giúp em cái..

Bác lưu số nào vậy? em thấy đâu có số nào để lưu đâu. :D
@ Bác chủ: bác cho lại số đi, lần trước có gọi cho bác rồi mà không nhớ gọi số nào nữa.
Đã gởi mail cho bác.
Thanks nha!
Bác click đúp vào ngay cái nick Dawglow là ra số đt + một số thứ rùng rợn nữa đó :D

Lần đầu click, em muốn té ghế ....;)

Hạng B2
23/7/10
109
4
18
Khách sạn Blue moon ở đà lạt có hồ bơi không các bác. Hai nhoc nhà em đi đâu cũng phải có hồ bơi mới được?

Hạng B2
23/7/10
109
4
18
Blue Moon tệ lắm à, thế em nghe giới thiệu La Sapinette có được không các bác?

Hạng B2
11/6/07
395
22
18
Em cần 3 phòng gồm 02 phòng cho 2 người và 01 phòng 3 người ngày 7 và 8/8 ở Sammy, bác có giúp được không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.