Tập Lái
22/10/20
40
173
33
32
Cao tốc Long Thành - Giầu Dây lắp camera phạt nguội, hệ thống camera giám sát được lắp đặt trên tuyến cao tốc TP. HCM – Long Thành – Dầu Giây cho phép giám sát được các hành vi của người điều khiển phương tiện với độ chính xác cao, chụp ảnh và tự động nhận dạng được biển số phương tiện vi phạm.

Hệ thống camera phạt nguội trên cao tốc Long Thành - Dầu Giây đã làm việc rồi các bác

Hệ thống camera giám sát, xử lý vi phạm trật tự, an toàn giao thông trên tuyến cao tốc TP. HCM – Long Thành – Dầu Giây được trang bị 5 camera IP quan sát ngày đêm quét 360 độ; 9 máy đo tốc độ đa làn giám sát ngày đêm; 17 camera nhận dạng biển số; 19 camera giám sát phát hiện, ghi hình vi phạm; 6 máy tính bảng cầm tay cho tổ công tác TTKS trên tuyến dài 54 km (theo csgt.vn)

Từ hôm nay bắt đầu đã có thông tin các tài xế bị phạt, nghĩ tới thôi sướng rân cả người các bác ạ. Cứ phải vậy thì mấy anh em đi đúng luật mới mát lòng, Nhìn cái cảnh cứ kẹt xe là mấy ông nội chui tọt qua làn khẩn cấp chạy mà mệt cả người, rồi cả khi không kẹt thì cũng cả tốp xe dừng trong làn khẩn cấp để đi vệ sinh:)
Mong rằng Hoa Mai - Toàn Thắng lên thớt nhiều nhiều, chứ chạy như đường "bố làm" thế thì không ai độ rồi.

Đi long thành dầu dây mình chưa bao giờ chạy vô làn này, nhiều lúc đi đêm khua có mấy ông đứng hút thuốc nữa mới ghê với vệ sinh đường, Ước là phạt luôn những ông đi chậm bám trái, giữ làn trái không cho xe khác vượt
Kiểu này nên thêm quy chế biển tô, biển dấu, chứ vài hôm các ông sợ mất cơm lại nghĩ cách đối phó

Mà các bác nên chú ý sau này có cho mượn xe phải nhớ rõ ngày nào, ai mượn, chứ không giấy tới nhà lại không hiểu vì sao :p

Hạng D
25/10/20
1.545
14.726
98
56
hôn chủ nhật chạy từ lk vể thấy mấy cái camera này rồi,nó thấp hơn,nhỏ hơn cái camera cũ của bql đường ct,chưa biết nó là gì,hôm nay mới biết.như vậy thì ủng hộ 2 tay!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Ra đường VN mà cứ dòm ngó tật xấu khi tham gia GTĐB thì chẳng bao giờ hết cả, bản thân chỉ thêm bực tức không đáng có. Mong mọi người bình an trên mọi nẻo đường ạ.

• Like
Hạng C
30/5/17
512
625
93
43
Cứ đập mạnh vào túi tiền tự khắc mấy bố ngoan ngay ,QL1A đoạn Hàm Tân - Phan Thiết thấy xe to xe nhỏ nối đuôi nhau chạy là sướng cái bụng ,nhẹ cái đầu .Tui thì cứ tà tà kiếm cơm ,không vội ,không đua bơi

Hạng B2
11/11/20
188
346
63
40
Hay quá rồi , cứ đứng 2 đầu trạm thu phí mà bắt xe , tha hồ cho các anh thu tiền , có camera hết chối được . Phạt 1 lần là mấy anh ko dám vào lane khẩn cấp nữa ngay mà , ngoan như cún hết .

• Like
Hạng D
25/10/20
1.545
14.726
98
56
ko biết camera này có chụp dc biển xanh và biển đỏ ko các bác nhỉ ? :rolleyes:
nó có đèn thì miễn bàn,không có đèn ưu tiên thì cũng có ngày hình ảnh các anh sẽ nổi như cồn trên pa tê bốc :p

• Like
Hạng C
10/8/20
518
952
93
Lâu nay em không đi cao tốc do dính kẹt xe ngán quá toàn đi ql 51.
Hóng mấy bác review mấy cung giờ hay bị kẹt xe xem còn mấy tay chạy làn khẩn cấp nữa không.

• Like