Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Toyota và Subaru đi đầu mấy cái tín năng này ở VN.

• Like
Reactions: lamnk
Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
Là các bác mua xe bản thấp nhất .... sau đó độ lên thành xe cực sang mới ...có những tín năng nầy :):):):)

Em viết lại là bắt buộc, tức là trên bãng BASE ... Các bác đọc hiểu thế nào không ?
Toyota và Subaru đi đầu mấy cái tín năng này ở VN.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/8/15
126
222
43
Bạn nói đúng.

Thiệt ra mình cũng nghiên cứu để gắn thêm option này lên chiếc Outlander đang đi, dạng retrofit theo linh kiện của hãng với giắc cắm chờ sẵn. Mình cũng rất thích tính năng này

Nhưng sau khi coi nhiều clip Youtube thì mình thấy, tình huống xe cảnh báo rồi mình phản xạ đạp thắng thì quá ok, nhưng có một số tình huống bị tạt đầu xe, nhiều khi xe còn phản xạ và đưa ra quyết định thắng nhanh hơn người lái, xe sẽ bị thắng khựng lại và nhả ra đi liền tiếp, điều này có thể gây nguy hiểm cho xe phía sau.
Hình như trên Outlander tính năng
lệch làn LDW chỉ cảnh báo chứ ko can thiệp vào volang như CX5, 3008... Thấy 1 số bác lên list bên dưới cho Outlander. Không biết hàng thế nào, hoạt động ổn định không.
1. Adaptive Cruise control với giữ khoảng cách và tự phanh với xe phía trước(ACC - Adaptive Cruise Control):
2. Hạ pha tự động khi có xe ngược chiều (AHB - Auto High Beam): tại tốc độ >= 40km/h
3. Phanh tự động chống va chạm trước (FCM - Forward Collision Mitigation):
- 5km/h —> 80km/h đối với phương tiện
- 5km/h —-> 65km/h đối với người đi bộ
4. Cảnh báo chệch làn đường (LDW - Lane Departure Warning )
- 65km/h bắt đầu hoạt động

Hạng F
29/10/16
11.581
22.185
113
Pháp
nick mà còn cho đặt @Kẹt được thì lý do gì ban khi comment Kẹt vậy bác?
Cái này làm cho admin khi lọc ra sẽ tưởng bác spam. Bác chỉ cần click trên nút report. Và báo cho BQT. Em bị 1 lần cho nên em biết. Và BQT đã chỉ em ..