Hạng C
23/1/06
618
20.886
93
51
Bên mình in-house dùng Oracle 12c DB và Oracle developer / middleware đang quản lí gần 500k mã vật liệu và cho 12cty/cn tại VN dùng. Riêng tiền license mua Oracle DB và developer suite cũng khoảng 2M USD

Cấu trúc cây BOM của anh khoảng 2000 linh kiện không,
Ps: 2000 mã quá dữ

Hạng C
23/1/06
618
20.886
93
51
Bên em thì BOM từ 1 - 9 version, sau version 9 thì version 1 sẽ bị thay thế. Khi design thì các qui tắc như đặt mã vật liệu/ đơn hàng/BOM/PO/mã phiếu và lí do nhập xuất vật tư ... rất quan trọng
been em chỉ dùng 5 bytes cho mã vật tư
5 bytes cho mã Đơn hàng (10 year cycle)

nói vè thay đổi kế hoạch SX thì bên em cũng trùm luôn, nên có hẳn 1 module PS chi việc này

Có một điều nữa là đơn hàng thay đổi nhiều dẫn đến thay đổi kế hoạch thường xuyên ...
BOM hiện tại em làm có 4 level, không làm infinity ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/1/06
618
20.886
93
51
Anh nói đúng. Bên em trùm cuối CT HĐQT là một nhà giáo bỏ qua kinh doanh và là 1 bộ óc xuất sắc về SA, mọi đề xuất đều phải được thông qua ông ấy và vấn đề là phải thuyết phục được ông ấy đối với những core modulw như WO/MP/MI/PC/WS/....

Nhưng trùm cuối cũng phải dân Pro, không thì kết quả lớn nhất mà doanh nghiệp đạt được là nhóm nhân sự được cử vô team triển khai ERP rất am hiểu quản trị hệ thống mạng máy tính.

Đội ngũ hỗ trợ sau khi thành thạo bay ra mở công ty sản xuất ERP

Hạng B2
9/9/12
453
7.905
93
Bên em thì BOM từ 1 - 9 version, sau version 9 thì version 1 sẽ bị thay thế. Khi design thì các qui tắc như đặt mã vật liệu/ đơn hàng/BOM/PO/mã phiếu và lí do nhập xuất vật tư ... rất quan trọng
been em chỉ dùng 5 bytes cho mã vật tư
5 bytes cho mã Đơn hàng (10 year cycle)
Oracle có cung cấp tài liệu để hướng dẫn người dùng cuối ko anh? Như nhân viên mới vào thì làm sao để họ hiểu và thao tác trên hệ thống.

Hạng C
23/1/06
618
20.886
93
51
Bên em in-house develop, tức là doanh nghiệp chỉ mua license DB và app developer và tự design và phát triển. Ban đầu cty tại VN thuê Oracle VN train tụi em trong 3 tuần fulltime vào năm 1999 (lúc đó VP phía Nam của Oracle ở toà nhà Metropolitan tầng 8) sau đo tụi em tự phát triển đến nay. Em theo team này từ nhứng ngày đầu lập team và leader từ 2009 đến 7/2017 thì em nghỉ và quay trở lại đầu năm nay

Oracle có cung cấp tài liệu để hướng dẫn người dùng cuối ko anh? Như nhân viên mới vào thì làm sao để họ hiểu và thao tác trên hệ thống.

Hạng B2
11/12/07
405
12.262
93
V
Bên em in-house develop, tức là doanh nghiệp chỉ mua license DB và app developer và tự design và phát triển. Ban đầu cty tại VN thuê Oracle VN train tụi em trong 3 tuần fulltime vào năm 1999 (lúc đó VP phía Nam của Oracle ở toà nhà Metropolitan tầng 8) sau đo tụi em tự phát triển đến nay. Em theo team này từ nhứng ngày đầu lập team và leader từ 2009 đến 7/2017 thì em nghỉ và quay trở lại đầu năm nay
Vậy thành Trùm rồi