Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
tính năng này trên xe seri 7 của BMW phát huy tác dụng khi đạp phanh rất rõ rệt. Mặc dù là đang di chuyển với vận tốc rất thấp nhưng khi phanh gấp xe nó vẫn "rần rần", cảm giác như là hệ thống phanh "nhấp nhả" liên tục ý! E đã đc trải nghiệm vài lần và cảm giác sắp lọt tim ra ngoài và máu nóng sôi sùng sục vì mấy tay chạy xe máy tạt đầu, nhất là mấy chị e phụ nữ và có lần còn bị 2 cô gái lườm nguýt nữa chứ

Hạng C
23/2/14
711
1.475
93
Như vậy để HT ABS luôn hiệu quả thì các sensor cảm biến tốc độ ở bánh xe phải luôn hoạt động tốt. Món này phải bảo dưỡng or thay thế định kỳ rùi. Thank bác chủ nhiều :)

Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
từ be tôi xem em yêu khoa học hay chương trình Jermi của người Pháp họ đã có những cái thử nghiệm giải thích khá cặn kẽ, có clip sống động trên mô tả khả năng hoạt động thật luôn. Cám ơn bác chủ thớt hỗ trợ làm giàu về kiến thức xe cộ nói chung hệ thống phanh nói riêng.
Vẫn tiếc là ở xứ thần tiên ấy áh, vẫn không được trang bị an toàn gần như là tiêu chuẩn "phải có" của thế giới để tăng tính an toàn cho người điều khiển xe. Ở đây, có hay không ABS hình như hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng còn họk biết nó là cái chi mô răng rứa thì làm sao bảo vệ người tiêu dùng, làm sao buột các hãng xe tôn trọng khách hàng của họ tại chính xử sở của họ chứ! haizzz!

Hạng F
22/7/13
8.977
40.265
113
thamnguyennguyen nói:
tính năng này trên xe seri 7 của BMW phát huy tác dụng khi đạp phanh rất rõ rệt. Mặc dù là đang di chuyển với vận tốc rất thấp nhưng khi phanh gấp xe nó vẫn "rần rần", cảm giác như là hệ thống phanh "nhấp nhả" liên tục ý! E đã đc trải nghiệm vài lần và cảm giác sắp lọt tim ra ngoài và máu nóng sôi sùng sục vì mấy tay chạy xe máy tạt đầu, nhất là mấy chị e phụ nữ và có lần còn bị 2 cô gái lườm nguýt nữa chứ
Nó không rần rần kinh vậy đâu cụ ạh, nó kêu cụp cụp hẳn luôn áh, mà bác phải trải nghiệm tận BIM 7 Series mới có ABS àh, thời não nào nhà em con Accord nhập mẽo đời 93 đã được áp dụng rồi mà ta! Em hok tin xe Đức di sau xe Nhật, có thể bác ko để ý đấy thôi.

Hạng B1
20/6/13
96
101
43
HCM
Xe có trang bị ABS giá cao hơn khoảng tầm $3000 nhưng cũng đáng.

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
porche911gt3 nói:
thamnguyennguyen nói:
Nó không rần rần kinh vậy đâu cụ ạh, nó kêu cụp cụp hẳn luôn áh, mà bác phải trải nghiệm tận BIM 7 Series mới có ABS àh, thời não nào nhà em con Accord nhập mẽo đời 93 đã được áp dụng rồi mà ta! Em hok tin xe Đức di sau xe Nhật, có thể bác ko để ý đấy thôi.
Dạ e cũng chạy nhiều loại xe có ABS rồi ạh, ABS tiêu chuẩn cho nhiều xe thông dụng mà, kể cả xe tải kia k3000s 2004, nhưng trên Bim 7 thì cảm giác nó khác lắm ạh, hihi, bữa nào bác lấy Bim 7 ra thử là hiểu ý e nói à, thân chào bác!;)

Tập Lái
9/4/14
7
2
3
Bmw seri 3 báo lỗi hệ thống hình vòng tròn hiện chữ ABS, hiện lên một chút rồi tắt, lâu lâu vài bữa lại bị lại, chạy tí xíu lại hết, vô hãng thợ kêu thay cục DSC gì đó mới hết, không biết ở sg có gara nào uy tín trị đc bệnh này không ? Nhờ mấy bác tư vấn giúp e ...? Cám ơn mấy bác nhìu

Hạng B1
28/3/13
87
19
18
Ninh thuan
hóng hớt các bác nãy giờ mờ cả hai mắt.Nhưng cũng hiểu thêm được nhiều điều, thank bác chủ thớt nhiều.!.