Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Một số người có call em hỏi về pô và nói có một số loại on/off rất rẻ tiền,sao pô mình ship về giá cao.... đơn giản thế này.
Một cây pô gồm các bộ phận như hình minh họa

Đa số nhà sx pô thường sx 1 hệ thống gồm muffler và resonator cho khách hàng,2 pô phận này đủ để cho xe gào lên như một chiếc xe thể thao.... còn đối với những ai chơi chuyên nghiệp thì thay luôn trọn 1 cây gồm cả catalytic converter và exhaust..... Pô em nhập về là 1 cây gồm 2 bộ phận và được nhà sản xuất làm rất tinh xảo mối hàn cực chất và cho âm thanh rất hay,trong khi đó thì một số người chơi pô kiểu "móc" với một số chi tiết nhỏ làm trên pô zin,và dĩ nhiên âm thanh cho rất tệ... kiểu như pô của xe dream bị bể, đã rất nhiều người đã nói với em rằng họ đã hối hận khi gắn những thiết bị như thế này.....và người sử dụng nhiều nhất cũng dc 1 tháng là tháo ra,người không có thơi gian tháo ra thì để đó không bao giờ mở lên.
Chính vì làm trên pô zin ,khoan cắt đục.... vừa làm mất zin xe, và bầu pô nhỏ (bầu chế vào) cho âm thanh rất tệ hại....và có một vai rất thủ công để đóng mở để nếu off thì ra pô zin.........
Kết luận của một bài trên net
"Chi phí cho việc "móc" pô thường rẻ hơn từng bộ phận hay cả hệ thống xả liệt kê bên dưới. Ở Việt Nam có rất nhiều tiệm sửa pô và có thể kiêm luôn việc "móc" pô với chi phí từ vài trăm đến hơn triệu tùy cho xe máy hay ô tô. Tuy nhiên hiệu quả tăng công suất của "móc" pô là rất nhỏ. Bên cạnh đó chất lượng các mối hàn mới bên trong ống sẽ không được đảm bảo trơn như ống zin, phần nào cản trở dòng khí thải."
Và dù thế nào đi nữa thì câu nói tiền nào của nấy cũng đúng với mọi thời...
Đối với một số người thì việc nghe âm thanh của tiếng máy và tiếng pô của chiếc xe cứ như được thưởng thức một bản nhạc yêu thích.
Bạn muốn nghe một bản nhạc hay or nghe một bản nhạc tệ hại khiến cả người xung quanh không những thấy khó chịu và còn nghĩ bạn là một người chơi xe chưa tới
Hệ thống pô on/off rất pro

Tập Lái
2/5/15
3
1
3
Anh cho em hoi Civic 1.8 At gan dong po nay duoc ko" cho em xin Gia luon nhe,xe em doi 2008.cam on anh

• Like
Reactions: yeu xe hoi
Hạng B2
21/10/14
281
280
63
53
Có po cho Captiva MT không chủ top, nhắn tin cho mình giá với nha....Chúc bác ngày càng phát tài .......Tks bác :)

Hạng B2
7/12/10
262
268
83
cho em xin thông tin pô cho Orlando 2014 nhé :) Đặt hàng bao lâu sẽ có .