Hạng B2
4/4/14
413
297
63
like cho bác 1 phát ,bác này mà tường thuật chuyến đi thì phê phải biết ,đã xem quá nhiều phóng sự của bác đâu ra đấy ,ngưỡng mộ

Hạng B2
21/10/06
337
24.831
93
Thích các phóng sự của anh @Man_of_Cars!
Em cũng đang chuẩn bị cho chuyến đường HCM ra Huế rồi mới vô lại Đà Nẵng.
Dự kiến em ko xuống Đà Nẵng từ Kontum là từ Kontum ra Huế luôn ko biết đường ổ không.
Năm ngoái em ở Bình Định đi lên Kontum dìa HCm, nên chia sẻ thêm các bác nào nếu đi QL14 về món tốc độ: bắt rát và bắn toàn cuối dốc và nội thị vừa hết lươn cứng (em dính 2 phát mới đau: 1 phát vừa hết nội thị có lươn cứng vô lươn mềm 58/50 và dính tiếp phát cuối dốc 86/80). Nên các bác đi cần thận.
Cảnh thì đẹp như anh Man_of_Cars post.
Em phụ thêm cảnh lên cột mốc Bờ Y cho ai muốn lên. Xe chạy lên tới cột mốc luôn.
Kontum ghé Măng Đen cũng là 1 lựa chọn ko tệ
Hè Về, Chở Vợ Con Xuyên Việt.

Hạng C
5/8/13
566
827
93
39
Saigon
Kế hoạch chuyến đi hầu như nằm sẵn trong đầu rồi, em chỉ vào Booking chọn Ks phù hợp rồi giữ chỗ trước cho nhanh gọn (mùa hè cao điểm nên em book sẵn phòng trước đỡ mất thời gian chạy tới chạy lui tìm kiếm).
Thời gian chuẩn bị khá hạn hẹp, để tránh bỏ sót các vật dụng chuẩn bị cho chuyến đi và các hạng mục kiểm tra kỹ thuật cần thiết cho em Opel già 32 tuổi trước khi xuất phát, em làm cái checklist:

View attachment 720389

View attachment 720392

View attachment 720393

View attachment 720394

View attachment 720395
Bác thật là chu đáo quá. Mỗi lần em mà có chuyến đi xa em cũng chuẩn bị kỹ càng giống bác. Nhìn hình ảnh của bác post mà em bồi hồi nhớ chuyến đi xuyên nửa Việt của em quá. Hóng bài của bác. .