Tập Lái
19/6/12
14
0
1
46
Re:Help ! Exciter 2012 côn tay mới mua sáng nay sao nồi côn kêu to quá ?

phucminh nói:
@Chaoga: Tình hình sao rồi, vẫn sống chung với lũ à?

Ok bác:), lũ đang đến nên phải đương đầu với nó, chạy là hèn nhát:D
Hơn nữa:mad:, con Ex nhà em hôm qua đi công trường, lu bu bên trong, bên ngoài thằng chó chết nào nó lấy chìa khóa cào nát mẹ cái mặt đồng hồ, đèn pha và mặt nhựa giữa đồng hồ và đèn pha luôn...:mad::mad::mad:Hôm qua mưa, lo về ko để ý, hôm nay đi rửa xe mới phát hiện ra, tức éo chịu được nhưng biết làm sao?:(:mad::mad: Má nó, em mà bắt được em chém nó mỏi tay thì thôi:mad::mad::mad:
Đành sống chung với lũ, không thể đẩy lũ cho người khác:)

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn

Đi riết rồi quen thôi các bác càng chạy càng ít kêu :D lúc mới mua về thì đồng ý là kêu to thật đấy !

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Exciter 2012 côn tay mới mua sáng nay sao nồi côn kêu to quá?

gatre76 nói:
Đi riết rồi quen thôi các bác càng chạy càng ít kêu :D lúc mới mua về thì đồng ý là kêu to thật đấy !
Không phải là càng chạy càng kêu ít mà ngược lại càng kêu to thêm.

Nhưng do lúc đầu chưa quen với Yamaha thì thấy kêu to, nhưng kêu riết rồi thành quen, hoặc là 'con hát mẹ khen' nên vậy.

Hạng B2
12/1/11
162
0
16
www.otosaigon.com

đâu mà kêu to bác, thằng em em lấy chiếc hôm tháng 5 máy cũng êm mà, có cái ống bô nó bô bô thấy ghét thôi, nổ như thừa hơi ấy, chứ máy móc cũng em lắm, nhiều lúc tiếng kêu k ảnh hưởng j, do lúc lắp ráp ỏ do đồ mới chưa khớp với nhau lắm thôi, bọn kỷ KTV nó được huấn luyện xe mới mà ai hỏi j thì cứ bảo nó mới nó thế thấy heheh

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Chaogao nói:
Nhà em hôm qua đi công trường, lu bu bên trong, bên ngoài thằng chó chết nào nó lấy chìa khóa cào nát mẹ cái mặt đồng hồ, đèn pha và mặt nhựa giữa đồng hồ và đèn pha luôn...:mad::mad::mad:Hôm qua mưa, lo về ko để ý, hôm nay đi rửa xe mới phát hiện ra, tức éo chịu được nhưng biết làm sao?:(:mad::mad: Má nó, em mà bắt được em chém nó mỏi tay thì thôi:mad::mad::mad:
Chia buồn cùng bác.

Đề nghị bác xem lại cách ăn, ở nhé.

Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113

AAa

Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn

Khổ bác chủ quá nhỉ. Đâù 2010 em mua 1 con về chạy. Ông già vác từ BH lên SG ( vì rẻ hơn 2 chai), đến khi nổ máy garanty thì quả cứ dọng vô nồi kêu" rộp...rộp....rộp". Hồn vía 2 cha con bay tứ phía, ổng thì kêu " Chết ..., t quên đề trc khi lấy xe", mình tính mang đổi nhưng nghĩ nó ko chịu nên để đó chạy luôn có gì mai mốt bảo hành. Tới h là 2 năm, chinh chiến 26,000km, test full ga và đường dài SG-Nha Trang luôn, mà h thi thoảng vẫn nghe rộp...rộp... nhưng nhỏ thôi. Nói chung là xe nào cũng có khuyết điểm, nhưng nghĩ đi nghĩ lại nó quá đáng giá 37 chai để ae tha hồ tận hưởng cái xe bốc nhưng tiết kiệm xăng, chúa lội nước, và dàn đồng cứng cáp.
Nói nãy h dài dòng quá. Em khuyên bác chủ cứ từ từ tận hưởng em nó, nếu bác bán Ex đi thì đừng nên mua xe <175cc làm chi. Quất PKL cho rồi, tiền nào của nấy thôi. Còn em tiếp tục ước mơ con này thôi kekekekke
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/09/xe-con-tay-yamaha-125zr-2012-ve-viet-nam/

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

gatre76 nói:
so Triton thì EX còn êm chán

Tập Lái
19/6/12
14
0
1
46

phucminh nói:
Chaogao nói:
Nhà em hôm qua đi công trường, lu bu bên trong, bên ngoài thằng chó chết nào nó lấy chìa khóa cào nát mẹ cái mặt đồng hồ, đèn pha và mặt nhựa giữa đồng hồ và đèn pha luôn...:mad::mad::mad:Hôm qua mưa, lo về ko để ý, hôm nay đi rửa xe mới phát hiện ra, tức éo chịu được nhưng biết làm sao?:(:mad::mad: Má nó, em mà bắt được em chém nó mỏi tay thì thôi:mad::mad::mad:
Chia buồn cùng bác.
Đề nghị bác xem lại cách ăn, ở nhé.

He he, không phải tụi công nhân phụ hồ đâu bác ơi, tụi nó thương em còn không hết.:D
Trước đó 1 ngày, có 2 thằng ở nhà trọ bên cạnh qua xin phụ hồ, nhìn 2 thằng như xì ke em không nhận, nói đủ thợ rồi...:D...hôm sau để xe bên ngoài, gần cửa nhà trọ tụi nó và hơi khuất tầm nhìn, lu bu bên trong nhìn ra thấy tụi nó đi ngang qua, em không nghĩ tụi nó thù mình vụ đó...Móa, sáng mai ra lấy xe thấy thảm thương:mad::mad::mad:.

Quay lại vụ nồi côn dộng thì thôi kệ mịa nó, riết cũng quen...giờ không nghe tiếng nó dộng lại đâm khó chịu:):D. Sau bảo dưỡng 500km chỉnh xăng giờ chạy ngọt như mía lùi...:D:)

Hạng C
5/10/08
675
2.430
93

Nó chư mở nắp nhớ cho vào tí cát xây dựng là may lắm rồi, hehe. Chia buồn cùng bác.