Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Không bác ơi, con LD 2003 này ko nút chỉnh
Tháo ra xem các bóng đèn, nếu đứt thì thay, còn nếu như đèn sáng màu thì chắc chắn có chụp đèn (Ford thì thích màu xanh dương, Renault thì đỏ) ... tháo chụp đèn trong tableau thì nó sáng trưng ....

Tiện hỏi bạn LD 2003 là xe gì thế ?

Tập Lái
21/10/19
8
3
0
35
Tháo ra xem các bóng đèn, nếu đứt thì thay, còn nếu như đèn sáng màu thì chắc chắn có chụp đèn (Ford thì thích màu xanh dương, Renault thì đỏ) ... tháo chụp đèn trong tableau thì nó sáng trưng ....

Tiện hỏi bạn LD 2003 là xe gì thế ?
Ah xe e land cruiser bản liên doanh bác ah, hình như đời đó bản nhập mới có nút chỉnh độ sáng đèn taplo, còn bản liên doanh thì ko

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Ah xe e land cruiser bản liên doanh bác ah, hình như đời đó bản nhập mới có nút chỉnh độ sáng đèn taplo, còn bản liên doanh thì ko

Nút thứ 2 từ trái qua; cứ xem, nếu có thể chôm bỏ túi thì đem về cại mặt nạ, không chừng nó có chân... mà không gắn (option) .... thôi chịu nha, Xe Nhật .. ở VN mà ... Thân!

Hạng B2
21/3/18
316
478
93
37
hanoi
Lúc trước thì hầu như đồng hồ kim -> cơ qua vòng dây tóc (kiểu giây gió đồng hồ cơ hay tự động, hay đồng hồ con gà của TQ lên dây thiều hồi xưa); bây giờ thường là đồ điện tử, coi chừng các bộ phận lõi ở trong có vấn đề, nếu như máy vẩn đều dù kim nhẩy loạn xạ, thì là đồng hồ, nên nhớ đồng hồ kim cơ cho xe mới bây giờ hầu như không còn nửa (nó chỉ là cuộc dây cảm ứng với từ trường mà thôi). Nói tóm lại, xe bạn không sao cả nếu như máy êm dù kim có nhảy bambo. Thân!

Xe bạn không có nút chỉnh à ?

Bệnh nầy thường gặp cho các xe máy lạnh, không nguy hiễm, nhưng rất khó chịu, cần xem lại starter, cảm ứng tua máy, làm sạch các họng gió vào ... Thân!
xe land liên doanh thì ko có nút chỉnh đèn đh đâu bác

Hạng B1
22/2/10
94
7
8
Xe mình lúc đề máy sáng vòng tua cao, đợi khoảng 1-2p thì vòng tua hạ.
Bắt đầu đi thì xe bị giật giật cục, kim vòng tua nhảy nhảy khi xe đag chạy hoặc đứng chờ đèn đỏ, đi khoảng 30p thì hết bị.
Nhờ các bác tư vấn giúp nhé
Xe em mấy hôm nay vòng tua cũng giật cục, động cơ thì crum, crum giật giật . Về N thì có vẻ lại êm, không biết có bị sao không.
Nhờ các cao nhân chỉ giúp, xe em Lexus IS 250 , máy V6 2.4 .

Hạng B2
28/8/17
244
518
93
40
nếu kim nó đứng yên luôn thì ngon ak. chắc xe hịn máy chấm lớn nên nó khác xe nhỏ
Nói rất hay. Đầu topic nói là LC2003. Động cơ 1FZ-FE. Phun xăng điện tử. Loại máy L6 4477cm3. Tua máy cầm chừng khi đạt nhiệt độ chuẩn, ko máy lạnh, sử dụng nhớt chuẩn w30. Tua máy tầm 400~500 rpm thôi.

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Xe em mấy hôm nay vòng tua cũng giật cục, động cơ thì crum, crum giật giật . Về N thì có vẻ lại êm, không biết có bị sao không.
Nhờ các cao nhân chỉ giúp, xe em Lexus IS 250 , máy V6 2.4 .
Là sao ? đang chạy sao thấy giật được bạn ? với máy V6 mà ? cây số bao nhiêu gùi ? khỏi cần cho năm, nếu như tua máy mà giật khi lái thì chắc xe .. cũng giật theo luôn nha ....