Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Help ! Mercedes C200 hư ổ khóa

Hạng B2
3/1/14
101
24
18
A2045458132 CONTROL UNIT, STEERING LOCK (HỘP ĐIỀU KHIỂN CỘT LÁI) giá hãng năm 2013 là 14.010.000 ko đến 20 củ đâu cụ ơi, cụ tìm gara nào chuyên MER xem họ có sửa đc ko, ko thì mua hàng ngoài cũng rẻ hơn hãng kha khá

Tập Lái
27/5/14
9
0
1
39
-Tui có dẫn đường link cho anh xem chưa?
-Xe anh 2009 cho tới nay chắc hết bảo hành rùi.
-Dòng nhà Benz bị lỗi electronic steering lock ( ESL) trong nhiều năm qua mà không chỉ ở c200 mà còn ở nhiều loại Benz khác nữa. ESL bị lỗi trong nhiều năm qua, đáng ra phải gọi các loại xe bị trục trặc ESL lại để cải tiến nhưng ông nhà Benz mần thinh chờ cho hết bảo hành rồi khách hàng phải bỏ tiền túi ra chi trả cho lỗi của hãng sản xuất, thiệt là bó tay lun.
Trở lại đường link tui dẫn, anh chủ thớt xem cho kỹ phần video clip sẽ thấy mấy tay ba Tàu thay IC cho 3 bộ phận . Những con IC chỉ đáng giá vài bạc cắt , còn xe bác phải làm theo kiểu nhà giàu mất đến 20 chai ?.
Tay chủ thớt trong đường link tui dẫn bên trên , tui thấy tay này chịu mò để tiết kiệm tiền nhưng khi tháo bộ phận ESL thì hắn bí nên mới lên dđ mở thớt cầu cứu. Đến khi có ngưới hướng dẫn cách mở ESL thì muộn rồi vì hắn đóng tè le cái chốt khóa mà đúng ra chỉ bật công tắt máy qua nấc 1 rồi rút chốt. Và để lấy được ESL unit ra hắn mất 4,5 giờ lun.
Mục đích của tay chủ xe (chủ thớt ) muốn lấy 3 bộ phận để đi thay IC . Ba bộ phận gồm có EIS/EZS= electroni ignition switch , ESL = electronic steering lock , ECU = engine control unit . Tại sao phải thay IC cho 3 bộ phận ? Vì chúng đồng bộ, cùng tín hiệu thì mới cho phép khởi động máy.
Tóm lại muốn tốt ít thóc cho xe anh thì nên tìm tới mấy tay cao thủ như tay trong video , cho họ thay thế IC thì tiết kiệm vô số thóc.
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình giúp đỡ.
Em đã xem rồi cụ ợ nhưng cái cụ gửi là W203, cái của em là W204 mới buồn :eek:
Gara đang làm nói W203 thì dễ còn W204 hiện chưa chỗ nào sửa được. Lý do tại sao thì em chưa hiểu.

Tập Lái
27/5/14
9
0
1
39
A2045458132 CONTROL UNIT, STEERING LOCK (HỘP ĐIỀU KHIỂN CỘT LÁI) giá hãng năm 2013 là 14.010.000 ko đến 20 củ đâu cụ ơi, cụ tìm gara nào chuyên MER xem họ có sửa đc ko, ko thì mua hàng ngoài cũng rẻ hơn hãng kha khá
Em không vào hãng làm được vì có lý do riêng nhưng em đã hỏi thử, giá là 17 củ chưa thuế cụ ợ. Gara em đang làm cam đoan với em cả nước ko ai sửa nổi. Các cụ biêt gara nào sửa nổi cái này giới thiệu cho em với. Mai em sẽ cố tìm xem, chẳng lẽ ko có ai làm nổi. Nghe bên gara nói vậy em cũng không tin lắm vì mấy năm nay dân mình sửa xe tốt hơn trước nhiều.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Gara nào sửa được là "giao trứng cho ác"

Câu bậy bạ nó cháy nảo là tốn nửa. Điện đài là cứ zin là sài

Sửa thì chấp nhận rủi ro

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình giúp đỡ.
Em đã xem rồi cụ ợ nhưng cái cụ gửi là W203, cái của em là W204 mới buồn :eek:
Gara đang làm nói W203 thì dễ còn W204 hiện chưa chỗ nào sửa được. Lý do tại sao thì em chưa hiểu.
Tui bỏ thời gian ngâm cứu online giúp anh và tui tìm được giải đáp cho anh là chỉ một con đường lựa chọn là đem vô hãng thui.
Lý do , khi thay mới ESL phải cần đến máy còm pu tờ cài đặt lại chương trình cho ESLvà chìa khóa.
Tui tìm trên Ebay có 1 cái ESL-W204 giá $ 350 , nếu ở nước ngoài thì có thể mua về rồi mang nó cùng với chìa khóa xe mình đi cài đặt chương trình là xong chiện, nhưng ở VN tui nghĩ hãng Mer còn độc quyền.
Không còn đường lựa chọn chỉ vô hãng thui , xin buồn dùn 5 phút.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Chơi ba cái xe mer này tốn quá, thật sự ở Việt Nam có cần security đến cở đó ko?
Cái này giống immobilizer hả bác?

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Chơi ba cái xe mer này tốn quá, thật sự ở Việt Nam có cần security đến cở đó ko?
Cái này giống immobilizer hả bác?
Dạ , anh Súp bờ ơi anh hỏi trúng lun đó nhưng con cháu Carl Benz hỏng kêu zậy,đặt tên gọi khác đi là : Drive authorization system ( DAS ).

• Like
Reactions: Mexevupham
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Dạ , anh Súp bờ ơi anh hỏi trúng lun đó nhưng con cháu Carl Benz hỏng kêu zậy,đặt tên gọi khác đi là : Drive authorization system ( DAS ).

Chế tạo ra phải cho disable chức năng này chứ, ko thì phiền quá

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
Chế tạo ra phải cho disable chức năng này chứ, ko thì phiền quá

Mà nếu disable thì đâu có security. Giống iphone 5 đăng nhập vào ICloud

Tập Lái
27/5/14
9
0
1
39
Tui bỏ thời gian ngâm cứu online giúp anh và tui tìm được giải đáp cho anh là chỉ một con đường lựa chọn là đem vô hãng thui.
Lý do , khi thay mới ESL phải cần đến máy còm pu tờ cài đặt lại chương trình cho ESLvà chìa khóa.
Tui tìm trên Ebay có 1 cái ESL-W204 giá $ 350 , nếu ở nước ngoài thì có thể mua về rồi mang nó cùng với chìa khóa xe mình đi cài đặt chương trình là xong chiện, nhưng ở VN tui nghĩ hãng Mer còn độc quyền.
Không còn đường lựa chọn chỉ vô hãng thui , xin buồn dùn 5 phút.
Vấn đề là xe em đang có chút trục trặc giấy tờ " CHƯA THỂ MANG VÔ HANG ĐƯỢC".
Các bác sỹ bệnh viện E-gara đâu cả rồi không có cụ nào trực BV à. Có bệnh nan y rồi cứu em vớiiiiiiiiiiiiiiii
Không lẽ vô phương cứu chữa :(