Tập Lái
8/5/09
9
0
0
Vậy cái thiết bị đó không có hả mấy anh ^^ ?
Thiệt tình, chắc mua thuốc chỗng muỗi xoa lên cho rồi hic hic

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
có muỗi là do khi đậu xe lâu dài ko đóng kín cửa, muốn ko còn muỗi thì chỉ đơn giản đóng cửa thật kỹ thôi bác !
nghỉ đến việc mua thiết bị tùm lum làm gì, mấy khi xài đến. Hoặc khi lên xe quơ vợt muỗi vài cái là sạch sành sanh ...

Hạng D
Chắc ý bác chủ thớt là khi đậu xe, tắt máy, ngả ghế ra ngủ, nếu nổ máy xe và mở máy lạnh ngủ thì vừa tốn xăng, ô nhiễm môi trường lại ko tốt cho sức khoẻ vì "thường xuyên" phải ngủ như thế? Nếu thế thì bác nên mua loại thuốc bôi chống muỗi, "xốp-pheo" gì đấy ngoài tiệm thuốc Tây bán đầy.

Tập Lái
8/5/09
9
0
0
DvDKNY nói:
Chắc ý bác chủ thớt là khi đậu xe, tắt máy, ngả ghế ra ngủ, nếu nổ máy xe và mở máy lạnh ngủ thì vừa tốn xăng, ô nhiễm môi trường lại ko tốt cho sức khoẻ vì "thường xuyên" phải ngủ như thế? Nếu thế thì bác nên mua loại thuốc bôi chống muỗi, "xốp-pheo" gì đấy ngoài tiệm thuốc Tây bán đầy.
Bác này hiểu ý em nè, ^^
Chốt lại 1 câu là cái thiết bị đuổi muổi đó có tồn tại ko vậy mấy anh ^^?

Hạng B2
22/4/08
173
9
18
[Chốt lại 1 câu là cái thiết bị đuổi muổi đó có tồn tại ko vậy mấy anh ^^? ]
- Có lọai thiết bị đuổi muỗi : nó là máy phát âm thanh tần số thấp hơn phạm vi nghe được của con người (< 20Hz).
Anh có thể dùng tạm Nokia có HĐH Symbian S60 trở lên thì có phần mềm tạo sóng âm đuổi muỗi (thử rồi thấy OK- chỉ cái là mau hết pin) - hình như tên soft là Mosquito.sis thì phải. Tuy nhiên với tần số này thì chó, mèo vẫn nghe được và làm cho chúng có cảm giác bất an nên hay gầm gừ hoặc khó chịu theo kiểu ... của nó.

Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
Nếu dùng thuốc soffell thì Bác chú ý không làm dính lên đồ nhựa sẽ bị ố đấy .

Tập Lái
8/5/09
9
0
0
TNThang nói:
[Chốt lại 1 câu là cái thiết bị đuổi muổi đó có tồn tại ko vậy mấy anh ^^? ]
- Có lọai thiết bị đuổi muỗi : nó là máy phát âm thanh tần số thấp hơn phạm vi nghe được của con người (< 20Hz).
Anh có thể dùng tạm Nokia có HĐH Symbian S60 trở lên thì có phần mềm tạo sóng âm đuổi muỗi (thử rồi thấy OK- chỉ cái là mau hết pin) - hình như tên soft là Mosquito.sis thì phải. Tuy nhiên với tần số này thì chó, mèo vẫn nghe được và làm cho chúng có cảm giác bất an nên hay gầm gừ hoặc khó chịu theo kiểu ... của nó.

Hic, em nghe nói là có cái thiết bị chỉ cần găm vào chỗ châm thuốc là xài ok. Giờ chuyển qua dùng điện thoại à ^^?

dinhngo nói:
Nếu dùng thuốc soffell thì Bác chú ý không làm dính lên đồ nhựa sẽ bị ố đấy .
Cám ơn bác ^^ ?
Hình như Soffell được các bác nhà ta tin dùng ha ^^ ?

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM
nquynh nói:
Bác mua cây vợt bắt muỗi bỏ vào xe. Trước khi đi, lấy vợt ra quơ băng ghế trước, sau, giết hết mấy con muỗi rồi, trong khi đi, còn em nào xuất hiện nữa, quơ tiếp:)

Cách này rẻ tiền mà hiệu quả nè 

Xe em đi làm bảo hiểm hoặc vô gara sửa bị muỗi chui vô hoài, chắc phải sắm một cây vợt bắt muỗi như bác Quỳnh để phòng thân :D

Hạng B1
11/4/10
70
0
0
36
Nơi Sinh Ra
kinh nghiệm dân gian vẫn thường dùng : một cái túi ni lông( như tưi đựng đường ăn) cho nước vào, buộc lên trên nóc xe. muỗi sẽ ko vào.
.

chúc bác mau chóng tìm được pp hay.