Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Help - walki talki ( bộ đàm cầm tay)

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau
RE: Help - walki talki ( bộ đàm cầm tay)

Trích đoạn: duki duke

Trích đoạn: CARAVAN

ICOM F15 chi'nh ha~ng, made in Japan,
155USD/ca'i, pin lithium.
Có đến đây rồi ( HĐ Co ), giống cái mình đi Caravan, nếu không chọn được cái khác ưu điểm hơn sẻ phải lấy cái này thôi .
1 cặp Corba hoặc Motorola 0.5W nếu dùng để đi chơi trên đường tiện cho việc liên lạc giữa các xe trong khỏang cách 500-1000m là hợp lý cả về giá cả, giấy phép và năng lượng cung cấp ( 2 pin AAA )
cái này AE đợt đi cái chấm Phước Tập 1 đã có dịp kiểm nghiệm hiệu quả của nó
giá 1 cặp lối 46-50USD

xài lọai công suất lớn hơn hơi bất tiện về mặt thủ tục , giấy phép ...

còn cái mà Nguyên Gia nói chính là cái Gamin RINO110 GPS và Radio 2ways, GPS thì good, nhưng RAdio thì cũng tàm tạm như mấy con 0.5W kia thôi hổng được xịn như đồ chuyên nghiệp của Icom hay Moto . có điều thêm chức năng GPS cũngtiện cho dân xe oto mình!!!
Hình nó đây
Help - walki talki ( bộ đàm cầm tay)

giá nó khỏang 150-160 gì đó , nhưng không có hàng sẵn , phải order Oldman

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.267
113

Theo quy định, tất cả những máy bộ đàm có công suất lớn hơn 0,5W hoặc tầm hoạt động trên 500m đều phải đăng ký, nếu không sẽ bị phạt hoặc tịch thu máy. Tuy nhiên, hình chưa có ai bị dính quy định này. :D

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: hailua_dichat

Trích đoạn: CARAVAN

ICOM F15 chi'nh ha~ng, made in Japan,
155USD/ca'i, pin lithium.
Có đến đây rồi ( HĐ Co ), giống cái mình đi Caravan, nếu không chọn được cái khác ưu điểm hơn sẻ phải lấy cái này thôi .
1 cặp Corba hoặc Motorola 0.5W nếu dùng để đi chơi trên đường tiện cho việc liên lạc giữa các xe trong khỏang cách 500-1000m là hợp lý cả về giá cả, giấy phép và năng lượng cung cấp ( 2 pin AAA )
cái này AE đợt đi cái chấm Phước Tập 1 đã có dịp kiểm nghiệm hiệu quả của nó
giá 1 cặp lối 46-50USD

xài lọai công suất lớn hơn hơi bất tiện về mặt thủ tục , giấy phép ...

còn cái mà Nguyên Gia nói chính là cái Gamin RINO110 GPS và Radio 2ways, GPS thì good, nhưng RAdio thì cũng tàm tạm như mấy con 0.5W kia thôi hổng được xịn như đồ chuyên nghiệp của Icom hay Moto . có điều thêm chức năng GPS cũngtiện cho dân xe oto mình!!!
Hình nó đây

giá nó khỏang 150-160 gì đó , nhưng không có hàng sẵn , phải order Oldman
Cái máy mình muốn dùng :
1- Gọi 3-5 cs vẩn rỏ .
2- sau này, nếu có ae nhập bọn thì dể dàng install sóng chung với " system "
3- Nếu có GPS thì có dùng chung XXX ( tỉ như laptop hay DTDD ) có tương tác được không ?, nói thiệt tui LÚA lắm không biết gì nhiều về lãnh vực vô tuyến, chấm điểm tọa độ .. . mà lại khóai nó mới chít chứ, sẳn nhờ bác chỉ dùm cho vài chiêu để sắm bộ đồ nghề đi chơi này, đa tạ .

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: nguyengia

Bác kiếm máy 3 - 5CS thì công suất phải là 5W trở lên mới tốt được
Bác vào đây xem thử nhé ! Rất nhiều loại :

http://www.hanoitel.com/
Cám ơn bác, không tìm thấy địa chỉ ở SG - bác có thông tin gì thêm về cty này khg ?
đa tạ

Bác contact trực tiếp với nó để ship hàng từ Hanoi vô sài gòn cũng được , hay Bác xem trong trang dưới đây xem sao :

www.vienthong8888.com/Kenwood.htm

http://www.giaiphapcongnghe.com/vn/index.php?kz=products&cid=30

Last edited by a moderator:
VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Cái máy mình muốn dùng :
1- Gọi 3-5 km vẩn rõ .
3- Nếu có GPS thì có dùng chung XXX ( tỉ như laptop hay DTDD ) có tương tác được không ?, nói thiệt tui LÚA lắm không biết gì nhiều về lãnh vực vô tuyến, chấm điểm tọa độ .. . mà lại khóai nó mới chít chứ, sẳn nhờ bác chỉ dùm cho vài chiêu để sắm bộ đồ nghề đi chơi này, đa tạ .

1. từ 3-5km trong phố nếu K có Anten cao và repeater thì rất khó , nhưng 5W có thể cho phép

2. thêm máy vô cỡ nào cũng được , miễn là cùng tần số
3.GPS có lọai handheld để xài 1 mình nó, có lọai xài chung với PDA, Laptop hoặc Mobile bữa nào quởn ghé OS tìm hiểu thêm ( OS bây giờ cũng nhiều bác xài GPS lắm)
mà chắc bác Lúa bằng tui chưa???!!! đồ nghề thì tùy theo mức độ hứng thú của bác từ vài chục đồng tới vài ngàn đồng mỹ cỡ nào cũng có
Bác cần hỏi gì, mua gì hoặc copy software gì, cứ post lên OS, AE rất sẵn lòng trao đổi , bán đồ cho bác và ...múc tiền của bác!!!

cuối cùng , theo như dự định của bác về 2Ways radio để phục vụ cho việc duy trì thông tin liên lạc trong khi di chuyển trên đường. Theo ngu ý của tui, bác lên setup 1 hệ thống gồm các máy 0.5W và tối thiểu 01 máy trung tâm 25W có chức năng repeater
như vậy các máy vẫn đảm bảo được liên lạc với nhau từ khỏang cách khá xa 20-25km
nhưng các máy nhỏ 0.5W sẽ rẻ tiền và gọn nhẹ hơn mà sau này các máy khác khi muốn tham gia vô hệ thống của bác cũng không phải đâu tư nhiều ( máy 0.5W = 25đồng so với máy lớn 155 đồng) máy 25W + repeater thi 2mắc hơn , nhưng chỉ cần 1 máy
Tui hiện cũng đang tính tóan 1 hệ thống như vầy cho nhóm đi xe máy , nếu bác cũng hứng thú thì order 2 bộ đỡ được chút tiền freight!

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Trích đoạn: hailua_dichat

Cái máy mình muốn dùng :
1- Gọi 3-5 km vẩn rõ .

1. từ 3-5km trong phố nếu K có Anten cao và repeater thì rất khó , nhưng 5W có thể cho phép

2. thêm máy vô cỡ nào cũng được , miễn là cùng tần số
3.GPS có lọai handheld để xài 1 mình nó, có lọai xài chung với PDA, Laptop hoặc Mobile bữa nào quởn ghé OS tìm hiểu thêm ( OS bây giờ cũng nhiều bác xài GPS lắm)
mà chắc bác Lúa bằng tui chưa???!!! đồ nghề thì tùy theo mức độ hứng thú của bác từ vài chục đồng tới vài ngàn đồng mỹ cỡ nào cũng có
Bác cần hỏi gì, mua gì hoặc copy software gì, cứ post lên OS, AE rất sẵn lòng trao đổi , bán đồ cho bác và ...múc tiền của bác!!!

cuối cùng , theo như dự định của bác về 2Ways radio để phục vụ cho việc duy trì thông tin liên lạc trong khi di chuyển trên đường. Theo ngu ý của tui, bác lên setup 1 hệ thống gồm các máy 0.5W và tối thiểu 01 máy trung tâm 25W có chức năng repeater
như vậy các máy vẫn đảm bảo được liên lạc với nhau từ khỏang cách khá xa 20-25km
nhưng các máy nhỏ 0.5W sẽ rẻ tiền và gọn nhẹ hơn mà sau này các máy khác khi muốn tham gia vô hệ thống của bác cũng không phải đâu tư nhiều ( máy 0.5W = 25đồng so với máy lớn 155 đồng) máy 25W + repeater thi 2mắc hơn , nhưng chỉ cần 1 máy
Tui hiện cũng đang tính tóan 1 hệ thống như vầy cho nhóm đi xe máy , nếu bác cũng hứng thú thì order 2 bộ đỡ được chút tiền freight!
Bác nói một hồi tui " tẩu hỏa nhập ma" chắc phải gặp mặt nói chuyện wá , hiểu lờ mờ lắm, bác có skype không cho tui cái tên đi mình nói chuyệncho dể .
Thân

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

có cái này người ta gửi cho em quảng cáo, post lên để các bác tham khảo

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Bác nói một hồi tui " tẩu hỏa nhập ma" chắc phải gặp mặt nói chuyện wá , hiểu lờ mờ lắm, bác có skype không cho tui cái tên đi mình nói chuyệncho dể .
Thân
tui ưa trực ở OS cà sáng T7, nhưng hổm rày sắp nhỏ nghỉ hè , ít phải đưa đón nên ít qua. Tuy nhiên có thể hẹn với bác các ngày nghỉ tại OS cà , ta trao đổi thêm
Skype, ICQ, msn, Yahoo ... tui chỉ có 1 nick độc quyền ( nhãn cầu chứng tại tòa mà) nhưng msn và Yahoo thì tui xài thường hơn, Spype chỉ khi nào cần talk mới login , bị tui ghét cái skype nó mở 1 cái Back door ,mất công lại phải dựng tường lửa làm chậm kết nối, hehe!!!

mới sơ sơ vầy mà bác đã tẩu hỏa nhập ma thì rõ là bác LÚA hơn tui rồi!!!