Tập Lái
10/5/11
2
0
0
Dear các anh chị trên diễn đàn.
Tình hình là em muốn tậu 1 chiếc nhưng vẫn còn lăn tăn cái vụ hao xăng ( chị em bảo bạn chị em đi 25km/lít) cũng như mấy cái hư vặt của em nó. Em đang ở HCM nhưng mà Hk thì ở Đà nẵng. Dady ở nhà đi coi hộ thì giá là 37tr chưa giấy tờ. Nghe mà đau hết cả lòng. Nhờ mấy anh chị kinh nghiêm chỉ cho em là nên mua ở Đà Nẵng hay ở đây (vì mua ở đay thì cũng fai gửi về ĐN làm giấy tờ) Nếu mua ở đây thì mua ở đâu là giá tốt nhất. Ah, em là nữ, chỉ cao tầm 1,6m thôi, đi xe nỳ ko biết có cao quá ko. Em ức em xe này lắm rồi nên mong các bác tư vấn sớm cho em.
Ah, em cũng muốn xin số dthoai bác nào có kinh nghiệm để em có thể hỏi trực tiếp luôn chứ đôi khi em cũng lười lên diễn đàn lắm.
Thanks cả nhà nhiều.
Nín thở chờ tin. [:O]

Hạng B2
15/1/11
330
6
16
50
Vấn đề là mợ định tậu cái gì vậy?

Hạng F
12/9/10
6.652
41.227
113
48
Bà Tó
Brightstar nói:
Dear các anh chị trên diễn đàn.
Tình hình là em muốn tậu 1 chiếc nhưng vẫn còn lăn tăn cái vụ hao xăng ( chị em bảo bạn chị em đi 25km/lít) cũng như mấy cái hư vặt của em nó. Em đang ở HCM nhưng mà Hk thì ở Đà nẵng. Dady ở nhà đi coi hộ thì giá là 37tr chưa giấy tờ. Nghe mà đau hết cả lòng. Nhờ mấy anh chị kinh nghiêm chỉ cho em là nên mua ở Đà Nẵng hay ở đây (vì mua ở đay thì cũng fai gửi về ĐN làm giấy tờ) Nếu mua ở đây thì mua ở đâu là giá tốt nhất. Ah, em là nữ, chỉ cao tầm 1,6m thôi, đi xe nỳ ko biết có cao quá ko. Em ức em xe này lắm rồi nên mong các bác tư vấn sớm cho em.
Ah, em cũng muốn xin số dthoai bác nào có kinh nghiệm để em có thể hỏi trực tiếp luôn chứ đôi khi em cũng lười lên diễn đàn lắm.
Thanks cả nhà nhiều.
Nín thở chờ tin. [:O]
Nếu như bác Hungpcx nói là mợ định tậu tay ga <37tr thì nhiều lựa chọn .
- Kymco Like ( hội nhà em ) : không cao nhưng to . Đà nẵng có 1 bác chạy Thuanfx .
- Elizabeth : SYM .
- Cũ xì Yamaha .
V.v....và v.vvv....
Mợ post hình toàn thân , em xem rồi tư vấn cho mợ thích hợp với xe nào .
( cái này là chiêu của CNL nè )

Tập Lái
10/5/11
2
0
0
Em post bài trên hội Like. Không biết nhầm nhọt thành trồng trọt thế nào lại bay sang topic này. Xin lỗi cả nhà.
Dạ trên 37tr cũng ko sao. cái em muốn là Like ver1. Chỉ có điều em thấy hình như ở nhà em ( đà nẵng) giá hơi bị cao hơn so với ở đây. Em đang nghiên cứu thêm Sachs Amici. Có gì các bác tư vấn thêm cho em. Em là nữ nên mấy cái vụ điều nghiên máy móc hơi kém. Nếu đi mà có trục trặc gì là em chịu. Mong các bác tận tình chỉ bảo em nhé.
Lại nín thở chờ tin.

P/S: Em ko biết cách post hình lên đây. các bác chỉ jup.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/2/11
28
0
0
Brightstar nói:
Em post bài trên hội Like. Không biết nhầm nhọt thành trồng trọt thế nào lại bay sang topic này. Xin lỗi cả nhà.
Dạ trên 37tr cũng ko sao. cái em muốn là Like ver1. Chỉ có điều em thấy hình như ở nhà em ( đà nẵng) giá hơi bị cao hơn so với ở đây. Em đang nghiên cứu thêm Sachs Amici. Có gì các bác tư vấn thêm cho em. Em là nữ nên mấy cái vụ điều nghiên máy móc hơi kém. Nếu đi mà có trục trặc gì là em chịu. Mong các bác tận tình chỉ bảo em nhé.
Lại nín thở chờ tin.

P/S: Em ko biết cách post hình lên đây. các bác chỉ jup.

Hình đẹp tuyệt, thấy chết liền

12/10/10
685
32
63
41
em thấy mợ này muốn tư vấn mà không nêu rõ quan điểm cụ thể nào. ờ ĐN giá cao, nhưng thuế rẽ thì sao? ở sg giá rẽ, phí vận chuyển ra đó hết nhiêu nữa? cộng lại thì mợ cũng tính ra đó mà.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.227
113
48
Bà Tó
1/ Mợ đăng kí xe ở đâu thì nên mua ở đó . Khỏi mất chi phí vận chuyển , rồi thủ tục lôi thôi .

2/ Nếu muốn mua xe Like thì ở DN có Cty Tiến Thu , là đại lí của nhiều loại xe , trong đó có Kymco . Giá cũng không cao hơn SG đâu .
Hôm rồi , thằng bạn ở DN nhờ hỏi mua 5 chiếc Taúrus để làm khuyến mãi , so ra thì giá DN và SG như nhau .

3/ Mợ cứ ra Đại lí , thích xe nào , chểm chệ ngồi lên thử . Thử đến khi nào quyết định được là mình hợp với xe nào thì vào đây , anh em tư vấn cụ thể .

Tập Lái
17/5/11
1
0
0
Em ở HN, có bác nào biết thông tin về Sachs Amici ở HN không thì chỉ giáo em với.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.227
113
48
Bà Tó
bkhamvn nói:
Em ở HN, có bác nào biết thông tin về Sachs Amici ở HN không thì chỉ giáo em với.
Amici 125 được bán tại: 133 Bà Triệu (Hà Nội); 414 Hùng Vương (Đà Nẵng); 117 Trưng Nữ Vương, Tam Kỳ (Quảng Nam); 619 Nguyễn Thái Học, Quy Nhơn ( Bình Định); 65An Dương Vương, phường 8, quận 5; 107 Lý Thường Kiệt, phường.7, quận 11; 46 Âu Cơ, phường 9, quận Tân Bình; 3 Nguyễn Oanh, phường 10, quận Gò Vấp (TP HCM). Tham khảo: www.sachs.vn.