Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
bị cuồng chân rồi các bác ạ, thèm lấy xe ra đạp 1 vòng rồi về nhưng thôi ráng nhịn

Hạng C
10/8/20
518
952
93
Lủi thủi, quay ra quay vô, hết nằm rồi ngồi, lăn lê bò càng cho qua ngày cũng phải chịu. Chứ giờ không muốn vô Thuận Kiều plaza nghỉ ngơi thì cố gắng thôi.

Hạng B1
8/7/21
55
15
8
25
Lủi thủi, quay ra quay vô, hết nằm rồi ngồi, lăn lê bò càng cho qua ngày cũng phải chịu. Chứ giờ không muốn vô Thuận Kiều plaza nghỉ ngơi thì cố gắng thôi.
=)) đúng r bác. V mà có bác nào còn nói quen biết để xin giấy để đi vòng vòng SG. Làm vậy chi k biết

• Love
Reactions: Hugo Hip
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
=)) đúng r bác. V mà có bác nào còn nói quen biết để xin giấy để đi vòng vòng SG. Làm vậy chi k biết
A chỉ cách cho e mà,, còn làm hay ko thì còn tuỳ thuộc vào khả năng nhận biết của ng nge,, ko phải ai chỉ cũng mang ý tốt đâu cưng,,,,

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
A chỉ cách cho e mà,, còn làm hay ko thì còn tuỳ thuộc vào khả năng nhận biết của ng nge,, ko phải ai chỉ cũng mang ý tốt đâu cưng,,,,
Mấy vụ nầy em biết từ thời kỳ cách ly XH lần đầu (hình như tháng 2). Em thì không cần giấy âm tính, nhưng là giấy cơ quan, có dấu hẵng hoi, và trong suốt thời kỳ đó em bị kiểm tra có ... 1 lần.

Mấy thằng bạn em kể là có đám 'nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập' nó bán giấy cơ quan với giá 10€, có nhiều tên cũng mua ... nhưng lúc bị kiểm tra thì

- Cảnh sát tìm trên mạng xem thử cty đó có hay là cty dởm (địa chỉ lung tung)
- Sau đó nó điện thẳng đến cty hỏi có tên người đó không (nếu là cty thật) thế là xong hàng ... phạt ngay ... hay cho đi là biết ..... "bố mầy là ai không nhé" .

Hạng B1
7/7/21
55
19
8
25
Mấy vụ nầy em biết từ thời kỳ cách ly XH lần đầu (hình như tháng 2). Em thì không cần giấy âm tính, nhưng là giấy cơ quan, có dấu hẵng hoi, và trong suốt thời kỳ đó em bị kiểm tra có ... 1 lần.

Mấy thằng bạn em kể là có đám 'nhất rệp, nhì đen, tam đông, tứ nhập' nó bán giấy cơ quan với giá 10€, có nhiều tên cũng mua ... nhưng lúc bị kiểm tra thì

- Cảnh sát tìm trên mạng xem thử cty đó có hay là cty dởm (địa chỉ lung tung)
- Sau đó nó điện thẳng đến cty hỏi có tên người đó không (nếu là cty thật) thế là xong hàng ... phạt ngay ... hay cho đi là biết ..... "bố mầy là ai không nhé" .
Có dụ này nữa hả anh

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
Có dụ này nữa hả anh
Do đó em biết chắc chắn là sẽ có "giấy xác nghiệm âm tính" ... chui. trừ Test và chích ngừa miển phí ... thì cò sẽ không có.
Ở VN mình thì chuyện nầy rất thường xuyên.
Thôi thì tự cố gắng, tự lo, tự bảo vệ .... Em cũng rầu lắm

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Bữa nay lock hết rồi mà làm gì có cty nào cấp giấy hợp lệ được nữa.

Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Các bác ko có việc gì quan trọng làm ơn ở nhà hộ cái... ai cũng muốn ra đường thì còn gì CT 16 nữa.

Hạng C
21/6/07
696
360
63
HCMC
dịch tới đích đi bậy bạ hại người hại mình! tự thân vận động chung tay góp sức đi bác.