Hạng F
3/10/15
9.836
12.101
113
Hên xui anh ui.
Qua dịch bò trắng răng nên gì cũng gặm, ko có chê cỏ khô đâu. Cứ đăng kiểm cho chắc :D

Lúc đó bò nói đăng kiểm đâu bị cấm, ko chịu đăng kiểm thì nộp cỏ đây. Anh dám cãi :D
Xem ra trước giờ rất nhiều xe không có đăng kiểm bác nhỉ. Chắc sợ cái đống tiền phí đường bộ dã man.
Quy chế kiểm định cũng bị than phiền nhiều. Xe 5 năm kể như mỗi tháng mỗi vác lên chờ kiểm định lấy lệ.
Trong khi xe hơi ở mình đắp chiếu là nhiều, đi có mấy đâu.
Chả biết ở nước ngoài có màn này không.
Tây chắc nó không thần kinh như Việt.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Thượng tá Nguyễn Đình Dương - trưởng Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt Công an TP.HCM - cho biết nếu xe hết hạn đăng kiểm trong thời gian giãn cách xã hội, cơ quan đăng kiểm không làm việc mà người dân thật sự cần thiết dùng xe đi ra đường thì lực lượng chức năng không xử phạt.
Trả lời câu hỏi: Khi hết chỉ thị 16, người dân đem xe đi đăng kiểm có bị xử phạt không? Thượng tá Dương cho biết "trường hợp hết thời gian giãn cách xã hội, xe hết hạn đăng kiểm (hết hạn trong thời gian giãn cách) đi đăng kiểm bị cảnh sát giao thông dừng xe thì sẽ không bị xử phạt mà giải quyết linh động"
Em sợ chữ 'linh động" này lắm:(, có anh cho qua, có anh thì bắt chẹt thì có mà chết.
Thà rằng Phòng Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt Công an TP.HCM ra một văn bản hẳn hoi, cho hợp pháp luôn, chứ đừng dùng từ giải quyết "linh động" thế này thì khó cho chủ xe lắm, rất dễ xãy ra tiêu cực, sợ ai có "bánh mì"thì linh động, còn ai không có "bánh mì" thì giải quyết không linh động thì sao?
Vậy tốt nhất là ra văn bản hẳn hoi đi, để không ai phải thắc mắc hay diễn giải khác!

• Haha
Reactions: hungkiengia
Tập Lái
Xe mình mới đi kiểm định(Quận 11) ngày 24/9/2021 xong ok hết nha các cụ.Qua chốt thì mình chạy xuống xin mấy anh CSGT là cho qua hà,không có gì căng như anh em lo lắng.Xe mình hết hạn ngày 09/08/2021: đi kiểm định không bị phạt gì hết, phí đường bộ thì nhà nước truy thu đủ(dù xe mình không đi vì chỉ thị 16).Vì lúc này rảnh chúng ta nên đi làm cho nhanh,để hết chỉ thị 16 là rất đông.Lần đầu tiên đi kiểm định làm trong vòng 30 phút là xong.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
22/7/13
8.976
40.260
113
Xe mình mới đi kiểm định ngày 24/9/2021 xong ok hết nha các cụ.Qua chốt thì mình chạy xuống xin mấy anh CSGT là cho qua hà,không có gì căng như anh em lo lắng.Xe mình hết hạn ngày 08/09/2021: đi kiểm định không bị phạt gì hết, phí đường bộ thì nhà nước truy thu đủ(dù xe mình không đi vì chỉ thị 16).Vì lúc này rảnh chúng ta nên đi làm cho nhanh,để hết chỉ thị 16 là rất đông.Lần đầu tiên đi kiểm định làm trong vòng 30 phút là xong.
Thôi cứ qua dịch dồi túc tắc đi đk, đi sớm mất 2-3 tuần vô ích!
Phí Btđb đương nhiên là hụi chết, thu ko thiếu cắc nào … ko đi cũng phải đóng thế thôi. Bình thường e đi đkiem cũng 30’, dịch ít xe cũng 30’ khác nhau ji đâu?

• Like
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Em cũng tranh thủ đi đăng kiểm hôm 10.9 xong rồi, mặc dù trễ 1 tuần, nhưng vẫn không bị bắt phạt, rất vắng xe, đến là chạy thẳng vô chuyền luôn, và khoảng 30-40 phút là xong!

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Thôi cứ qua dịch dồi túc tắc đi đk, đi sớm mất 2-3 tuần vô ích!
Phí Btđb đương nhiên là hụi chết, thu ko thiếu cắc nào … ko đi cũng phải đóng thế thôi. Bình thường e đi đkiem cũng 30’, dịch ít xe cũng 30’ khác nhau ji đâu?
Sau 1.10 là cao trào nhé bác, vì nhiều xe đã quá hạn, ùn ứ nhiều tháng nay!

• Like
Tập Lái
8/12/04
13
71
13
Hôm qua tôi cũng đi đăng kiểm ở trạm đường Hồng Hà - Quận Tân Bình.
Qua 1 chốt trình giấy đăng kiểm, 1 anh công an xem hạn kiểm định sắp tới ...cho đi.
Song mình nói chút anh đăng kiểm xong cũng về đường này nhớ cho anh qua về, chứ lát nữa anh không còn giấy kiểm định sắp hết hạn mà trình cho em đâu nha...Ảnh cười và nói được rồi ...nhớ xe anh rồi...:)

Hạng D
23/10/18
1.131
23.230
113
40
Hôm qua tôi cũng đi đăng kiểm ở trạm đường Hồng Hà - Quận Tân Bình.
Qua 1 chốt trình giấy đăng kiểm, 1 anh công an xem hạn kiểm định sắp tới ...cho đi.
Song mình nói chút anh đăng kiểm xong cũng về đường này nhớ cho anh qua về, chứ lát nữa anh không còn giấy kiểm định sắp hết hạn mà trình cho em đâu nha...Ảnh cười và nói được rồi ...nhớ xe anh rồi...:)
Vâng, nhờ tư vấn từ anh mà mình dính 2tr ngay trạm cv Gia Định :):):)

• Haha
Reactions: tcrazy
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Vâng, nhờ tư vấn từ anh mà mình dính 2tr ngay trạm cv Gia Định :):):)
Tiền này là tiền phạt không thuộc đối tượng cho phép ra đường trong giai đoạn " ai ở đâu, thì ở đó" phải không bác?
Thật ra, bác @likecar nên nói rõ, là chỉ những ai được phép ra đường mới sẵn dịp đi đăng kiểm luôn, chứ giờ dù hết hạn đăng kiểm mà ra đường không lý do vẫn bị phạt bình thường!
Em cách nay hơn 2 tuần đi đăng kiểm được là vì em thuộc đối tượng được phép ra đường!

• Haha
Reactions: tcrazy
Hạng D
23/10/18
1.131
23.230
113
40
Tiền này là tiền phạt không thuộc đối tượng cho phép ra đường trong giai đoạn " ai ở đâu, thì ở đó" phải không bác?
Thật ra, bác @likecar nên nói rõ, là chỉ những ai được phép ra đường mới sẵn dịp đi đăng kiểm luôn, chứ giờ dù hết hạn đăng kiểm mà ra đường không lý do vẫn bị phạt bình thường!
Em cách nay hơn 2 tuần đi đăng kiểm được là vì em thuộc đối tượng được phép ra đường!
Họ bắt cả 2 lỗi! Bữa cũng chụp hình lại cái bài báo đăng trả lời của vị lãnh đạo! Nhưng đúng là họ vin vào cớ ko có giấy đi đường. Thôi thời điểm xử lý linh hoạt kiểu này ở nhà cho lành! :):):)