Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Mua xe mới 2016, hãng có dán nhãn này ở kính sau. Nhìn kính hậu thấy vướng quá, mình lột bỏ rồi! Vậy là phải đi xin / mua nhãn mới ở hãng dán lại sao ta? Nhảm ghê. Hâyda ...

Em cũng lột sau 3 ngày lấy xe, tưởng hãng nó quảng cáo chớ ai biết đây là nhãn năng lượng gì đâu :D
May quá còn giữ. Xe em dán ở cửa kính nhỏ hình tam giác gần cột C. Xe có kính tối màu sẵn nên ở ngoài nhìn kỹ lắm mới thấy nên ko mất thẩm mỹ lắm. Lúc đầu em còn ko thấy nó ở đó

• Like
Reactions: Ar Tran
Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Nhãn này gọi là nhãn nhiên liệu mới đúng chứ, sao lại là năng lượng

• Like
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Thêm 1 cái nhãn trên kính lái ?!

Mua xe mới 2016, hãng có dán nhãn này ở kính sau. Nhìn kính hậu thấy vướng quá, mình lột bỏ rồi! Vậy là phải đi xin / mua nhãn mới ở hãng dán lại sao ta? Nhảm ghê. Hâyda ...

Khi mua xe khách hàng cũng tự tìm hiểu mức tiêu thụ nhiên liệu rồi, đâu cần phải thêm chi phí này cho tốn kém dân .
Nghĩ ra cái gì cho giao thông tốt hơn đi mấy ông ngồi máy lạnh .:3dgian:
cho nhà sản xuất trong nước hoặc nhập khẩu xe chưa sử dụng. Chắc làm theo từng dòng xe hoặc từng lô nhập khẩu.
gở ra thoải mái. Chắc tính có bằng chứng để người tiêu dùng kiện hãng xe khi gian lận nhiên liệu không như công bố chăng? Kiểu như gian lận của hãng VW

• Like
Hạng F
1/6/15
5.555
28.522
113
May quá còn giữ. Xe em dán ở cửa kính nhỏ hình tam giác gần cột C. Xe có kính tối màu sẵn nên ở ngoài nhìn kỹ lắm mới thấy nên ko mất thẩm mỹ lắm. Lúc đầu em còn ko thấy nó ở đó
Xe em đít cụt mà dán chần dần ngay kiếng sau mới lột :D

Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Xem em mua năm 2012, h phải tới chỗ nào để mua (chắc mua thôi, xin ko ai cho đâu) cái nhãn này mấy pác?

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Xem em mua năm 2012, h phải tới chỗ nào để mua (chắc mua thôi, xin ko ai cho đâu) cái nhãn này mấy pác?
"Tại Quy định này, từ 1/1/2015, các loại ô tô du lịch (từ 7 chỗ trở xuống) được sản xuất, lắp ráp hoặc nhập khẩu, chưa qua sử dụng, phải thực hiện việc dán nhãn năng lượng trước khi xe được bàn giao đến tay người tiêu dùng."
Xe bác chắc đc miễn :3dcuoi:

• Like