Hạng D
30/9/19
1.510
5.168
113
Santa Ana
Người quen mình vừa bán đất ở Q9 nè anh.
Thuế rất ngắn gọn, không tranh luận. Mời cô sang CA. Hồ sơ của cô không giải quyết. 3 lần lên xuống rồi phải cầm về khai đúng giá. Bên bán đã trả gần hết tiền dí như giặc! Gần 2 tháng mới xong thủ tục sang tên.
Thuế giải thích rất đơn giản, giá thị trường là như này, cô bán rẻ quá nên chúng tôi nghi ngờ trốn thuế. Chúng tôi không có nghĩa vụ điều tra hay chứng minh với cô. Hồ sơ sẽ chuyển cơ quan điều tra bên CA, mời cô sang đấy làm rõ. Gặp Chi cục trưởng cũng y bài này.
Em cũng vừa bị trả hồ sơ 1 miếng, khả năng phải khai sát rạt giá bán thực tế mới xong, mà bán rồi nên thôi tạm để đó =)))

• Wow
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
28/10/19
1.244
4.373
113
Nếu anh chứng minh được giao dịch giá đó thật (ví dụ sao kê ngân hàng) thì làm việc với họ thôi anh.
Chắc khai theo giá thị trường cho xong, chứ cháu nó không có tiền nên mình còn cho nó nợ 50%, đưa tm lấy gì làm chứng. Tưởng chỉ cần chứng minh cháu ruột là đủ... Đúng là bố đời.

Tập Lái
24/10/20
13
6
3
42
Làm sao biết mà bắt. VN thì đầy các luật kiểu này. Cũng như luật giao thông cấm chạy xe lên vỉa hè, chạy xe trên vỉa hè là phạm luật. Thực tế chạy tùm lum, gặp CSGT thì tùy...muốn thì phạt, không thì thôi. Ai cũng sẽ phạm luật, xử lý thì hên xui
Luật trong tay nhà nước mà.

Hạng B2
24/7/19
132
161
43
40
Chắc khai theo giá thị trường cho xong, chứ cháu nó không có tiền nên mình còn cho nó nợ 50%, đưa tm lấy gì làm chứng. Tưởng chỉ cần chứng minh cháu ruột là đủ... Đúng là bố đời.
Làm tặng cho cho anh/chị/em ruột, sau đó anh/chị/em ruột làm tặng cho lại cho con ruột (cháu của anh) thì sẽ ko phải đóng thuế.

• Like
Reactions: buffet
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Làm tặng cho cho anh/chị/em ruột, sau đó anh/chị/em ruột làm tặng cho lại cho con ruột (cháu của anh) thì sẽ ko phải đóng thuế.
nếu mà 2 ông bà thông gia muốn bán cho nhau thì tặng thông qua con trai và con dâu được ko nhỉ

Hạng D
28/9/13
1.139
22.972
113
Thuế đã nắm hết rồi, đang có lộ trình cụ thể.
cũng tuỳ thôi anh! mấy khu quá rõ thì khai giá thấp sao được ? ví dụ Hai Bà Trưng, Q1 ! hoặc giá căn hộ !