Tập Lái
27/4/05
26
0
0
49
TT là điểm rất đáng để đi. Đặc biệt là đối với các bác nào thik khám phá, ngắm cảnh, chụp hình. Nhưng nếu đi Tây Tạng thì các bác nên thiết kế sao có vài ngày (2-3) ở Lhasa để quen độ cao trước khi đi du hí ở những nơi khác như lên phía bắc Hồ Namtso hay xuống phía dưới Shigatse, Everest vv... Ko khéo bị hội chứng độ cao thì nó lại mất vui cho hành trình. hihi

Hạng B2
4/11/09
154
0
0
48
Bác wasabi ngo' dùm em trang 8- có chương trình cụ thể (ngay` 2). Chương trình thế này hợp lý chưa ạ? E thấy tour co' ghi "lam quen voi thoi tiet". Cam on bac.

Tập Lái
27/4/05
26
0
0
49
Em thấy tour của Transviet cũng hợp lý đó. Đi ngày 28 về mùng 4/5, nghỉ 3 ngày phép. Tiếc là ko lên hồ namtso ... Mà bác khoẻ thế thì lo gì hihi.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Tây Tạng để tháng 7 sang năm nha các bác. Từ đây tới lúc đó mình tích cực kiếm lúa và rèn luyện thể lực là vừa. Năm nay t4 Dubai, t9 Bali / Lào, lại nghe đồn Jenny ho còn đứng ra làm chủ xị 1 tour Cửu trại câu t10 không chừng, em mới nghĩ tới đó đã thấy chóng mặt rồi, khỏi lên tới Tây tạng cũng...bổ ngửa !!!

Hạng D
24/11/05
3.337
64
48
www.linhperfume.com
linhperfume.com
cuongcualu nói:
Tây Tạng để tháng 7 sang năm nha các bác. Từ đây tới lúc đó mình tích cực kiếm lúa và rèn luyện thể lực là vừa. Năm nay t4 Dubai, t9 Bali / Lào, lại nghe đồn Jenny ho còn đứng ra làm chủ xị 1 tour Cửu trại câu t10 không chừng, em mới nghĩ tới đó đã thấy chóng mặt rồi, khỏi lên tới Tây tạng cũng...bổ ngửa !!!

trời, tháng 7 năm nay còn rất lâu mới tới, t7 năm sau thì lâu quá bác ơi

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
cuongcualu nói:

Fiditour : dang draft ch/trình Bali cho doan 90pax

Còn đi Lào (dự phòng) thì đi máy bay (+ về) SG - Đà Nẵng - sau đó từ ĐN đi bus qua Lào (Viengchan - Savan - Thakhet) 4N3Đ : 299$/pax/nett = 5,8tr :)

Đợi xem Bali thiệt hại b/n so với Lào - rồi mình quyết luôn :)

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Em vote 1 phiếu cho Fiditour .
Để em hỏi cty Lửa Việt vụ đi LÀo xem sao. Phải phụ bác Kevin 1 tay chứ.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Tuyệt cuongcualu :)

Thế còn 23/4 (thứ 6) : Giỗ Tổ Hùng Vương + T7 & CN : có kế hoạch gì khởi động cho Dubai Tour?

Nếu chưa thì sẽ post bài mời các bác th/gia ch/trình hoành tráng "khởi động" làm quen với phong cách "Hoàng Gia" :) tại THE IMPERIAL HOTEL - VŨNG TÀU nha!

Bác GM em có biết - nên giá bảo đảm giá cực kỳ HOT và value : http://www.imperialhotel.vn

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Năm ngoái cũng khoảng thời gian này em có ở Imperial này , lúc đó mới đưa vào kinh doanh có mấy phòng thôi (nghe nói do coi ngày khai trương) phòng em ở bèo với giá tính 50% giá gốc : 250$ x 50% = 125$ (bao gồm 2 phần welcome drink). Trong phòng có giường ngủ dành cho vua hay sao mà nó cao lắm (tối lăn xuống dể bể đầu lắm nha!) phòng tắm ngăn bằng vách kính nên có trẻ em thì phải kéo màn , nội thất khách sạn và phòng ốc trang trí theo kiểu cung đình trang trọng và quí phái lắm nhưng cảm giác thì hơi nặng nề (nhìn bà chủ HH HKA cũng biết , hihi). Lúc đó cầu thang vượt đường Thùy vân chưa xong nên tắm biển cũng khó.

Em nghĩ hiện nay phòng thường giá khoảng 250$ (không tính giá đặc biệt của vợ anh) thì giá quá chát . Anh xem với giá khoảng 200$/3N2Đ thì đi Romana đã hơn.