Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC khởi động ch/trình: Tokyo & khám phá núi lửa Phú Sĩ vào dịp Noel'09 chỉ có 199$/pax (vé khứ h

jennyho nói:
Cái vụ Nhựt Bổn này hỏi Hana xem sao nhỉ, Hana rành về Nhựt Bổi lắm đó. Mà cái vụ vé này em nghi là nếu các bác không có visa coi như là mất vé luôn quá à.

Jennyho giúp tụi anh một tay đi!

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
Re:HFC khởi động ch/trình: Tokyo & khám phá núi lửa Phú Sĩ vào dịp Noel'09 chỉ có 199$/pax (vé khứ h

Em có cái lều, mang theo ngủ bụi được ko bác Kevin :p Với lại, khi xin visa, có cần em nhờ bạn em viết cho em 1 cái thư mời ko bác nhỉ? Giá vé trên nếu tính thuế thì tính thêm bao nhiêu nữa vậy bác?

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113

Cái quan trọng là phải có visa thì mới mua vé được!

Bắt tay vào nào!

Hana ơi, Hana hỡi, bác ở đâu???? Jenny gọi hộ đi!
Bác vanquan góp 1 tay nhá!

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Hihihi ! em thì lại đăng kí 2 ghế rùi ! nhưng cái vụ visa vô Nhật thì ko bít sao chứ đi Mĩ thì chỉ được 1 trong 2 ! Mai các bác đi off zui zẻ và có thông tin gì mới thì cho em biết với nhe !

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

Hana chào các bác HFC.
Hana xin thưa là như mọi người lo lắng Visa đi nhật thật sự là khó không dể dàng có được vì lý do các đồng chí nhà ta cứ đi rồi không hẹn ngày về cho nên Visa đặc biệt khó xin.Khi Hana đi công tác thì đều phải có giấy mời từ công ty mẹ cho đích danh từng người cùng với schedule di chuyển khá là cụ thể.
Hana chưa từng đi tự túc du lịch nhật bản nên cũng không có kinh nghiệm về case này.Hana se kiểm tra lại và update cho các bác trong thời gian sớm

@Bác Kevin
Bác cho Hana đăng ký luôn nhé 2 NL,nếu được thì Hana có thể làm thông dịch cho cả đoàn nhà ta. dù chưa biết vụ Visa ra sao
Thân ái

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

Bay hãng nào vậy bác Kevin ?

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

chopmat222 nói:
Bay hãng nào vậy bác Kevin ?

Chắc là Việtnam Air bác ạ

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

Hana thưa các bác là sau khi nghiên cứu hỏi cách lấy Visa ở 1 số nơi thì rút ra được rằng chỉ có cách đi Japan thông qua Travel Agency là khả thi nhất.Bên dưới Hana có lấy 1 số thông tin để xin Visa nếu đi Tour các bác tham khảo nhé.
THỦ TỤC XIN VISA [/b]
1. 2 tấm ảnh 5 x 5[/b] (hình mới chụp trong vòng 6 tháng)
2. Bản sao rõ ràng từng trang sổ hộ khẩu[/b] gia đình
3. Giấy chứng nhận kết hôn (nếu có)
4. Hộ chiếu[/b] còn hạn sử dụng trên 6 tháng, có chữ ký của người mang hộ chiếu
5. Sổ tiết kiệm[/b] hoặc xác nhận số dư TKNH[/b] giá trị ít nhất 5000 USD
6. Đơn xin nghỉ phép và xác nhận chức vụ mức lương[/b] - Nếu Quý khách là CBCNV
7. Giấy phép thành lập công ty[/b] hoặc đăng ký kinh doanh[/b] – Nếu Quý khách là chủ doanh nghiệp
8. Giấy khai sinh đối với Quý khách dưới 18 tuổi
9. Giấy chứng nhận sở hữu bất động sản[/b]
10. Hộ chiếu cũ (nếu có)

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36

Kế tiếp nếu trong trường hợp chúng ta đi thì sẽ nhờ Travel Agency làm tour luôn vìTokyo không giống philiphin nên chúng ta không nên đi phượt ạ.
Tour sẽ gói gọn o Tokyo va vùng lân cận vì do chúng ta đi khứ hồi SNG-Narita-SNG
Nếu không phải vé khứ hồi này thì Hana nghĩ chúng ta nên mua vé như sau
Ngày đi SGN-NARITA.Ngày về KANSAI-SGN thì chúng ta có thể tham quan cả Tokyo va OSAKA.
Các bác cho ý kiến tiếp đi ạ.
Thân ái