Hạng B2
10/4/09
200
1
18
Re:HFC offline: Thứ 7 (27/06) Củchi: thquan tr/trại, vườn kiểng, bò nướng, địa đạo... & thi bắn súng

hi_arch nói:
Em vào hội cũng được một thời gian rồi nay mới có dịp diện kiến các bác. Cám ơn các bác đã nồng nhiệt đón tiếp các mem nữ chúng em! Không biết có phải như lời các Trungkien nói là "thả con săn sắt, bắt con cá rô" hay không mà buổi gặp đầu tiên các mem nữ đã rất được galant và ưu ái. [8D]
Rất mong được gặp các bác ở lần offline sau (trong bán kính 80km từ TP HCM vì khả năng lái xe của em còn hạn chế) :)

Hi-arch cứ phải lo xa, cứ rảnh rang thích đi du lịch (off) cùng ae HFC cứ lên tiếng đầy vị anh tài sẽ không quản ngại làm tài xế riêng chở đi, dẫn đi vi vu khắp nơi HFC giao lưu

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:HFC offline: Thứ 7 (27/06) Củchi: thquan tr/trại, vườn kiểng, bò nướng, địa đạo... & thi bắn súng

insight nói:
Thứ 7 tuần trước dự định đi, nhưng thèng con em đòi đi với lớp nó (mấy chú cùng lớp đi vui hơn, vì gặp lại bạn bè sau 1 tháng hè) - hôm nay show hình nói: mấy chú bác ở Honda đi nè, nó cực khoái cái món bê lắm rồi, lại đòi đi. Hic

Cái quán đó là quán gì thế bác Kevinthai (phải Xuân Đào không bác?)? (nếu được, bác post cho em sơ đồ đường đi với)

cám ơn bác trước nhé

Dear insight,
Quán bê/bò này cực ngon.
Đặc biệt bác nhớ kêu món nướng đã tẩm sẵn gia vị, sau đó làm thêm món bò hèm chắm mắm tôm + rau thơm ... ặc ặc... chỉ trong vòng nữa tiếng chắc 1kg bò hết ngay thôi!
Riêng địa chỉ & hướng dẫn phải nhờ Trungkien thôi, vì đây là khu vực bác ấy quản lý ah!

Trungkien ơi! hepl bác insight nha!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

Dạ đây là quán Bò Trần Hiền ở tận địa đạo Bến dược Củ Chi lận chứ không phải ở ngoài thị trấn Củ Chi đâu bác ạ (Bò ở Xuân Đào so với đây chỉ là tôm tép , được cái gần TP hơn ở đây nên dân TP hầu như chỉ biết Xuân Đào thui ).
Bác có nhã hứng thì chỉ việc chạy tới gần Bến dược rồi hỏi quán Trần Hiền , dân người ta sẽ chỉ cho bác đường đi chứ em khó mô tả quá.
Em coi bản đồ vì Trần Hiền ở tỉnh lộ 6 (nhưng ở bên Tây Ninh) và đường 6 đó có giao với QL 22 đoạn qua cầu vượt củ chi vài km mà không biết có đi được ko.Có lẽ hôm nào em sẽ test thử xem.

bao cao tinh hinh rat chi la tinh hinh,mai hom nay moi ra trinh dien moi nguoi, truoc het xin cam on Dang, chinh phu va toan bo cac anh em da moi cac chi em di toi do, van de la den bay gio toi van phai dan salonpas vi cai toi di Cu chi ma di giay cao got.
Dau thuong nay chang dang la bao nhung ton that nay that la dang ke

du sao thi cung mot lan nua thank you vinamilk cac bac

Xe 4 bánh tui không phai hiệu honda có được vô hội không các bác, à quên tui có xe honda spacey để ở hầm xe thi cũng cùng dòng honda mà hic hic

Hạng B2
10/4/09
200
1
18

van_nguyen113 nói:
bao cao tinh hinh rat chi la tinh hinh,mai hom nay moi ra trinh dien moi nguoi, truoc het xin cam on Dang, chinh phu va toan bo cac anh em da moi cac chi em di toi do, van de la den bay gio toi van phai dan salonpas vi cai toi di Cu chi ma di giay cao got.

vậy mà mấy chị e không bảo, chứ nếu nói trướ là đi giày cao gót đau chân thì ....Mình khuyên mua luôn đôi dép lê BácHồ made in CUCHI đi là êm ru
. Thật là đáng tiếc

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

Sang_Long nói:
van_nguyen113 nói:

vậy mà mấy chị e không bảo, chứ nếu nói trướ là đi giày cao gót đau chân thì ....Mình khuyên mua luôn đôi dép lê BácHồ made in CUCHI đi là êm ru
. Thật là đáng tiếc
Tại van nguyen làm duyên cơ .. gét lắm . Đi cuchi mà không chịu ăn củ mì cứ đòi ăn củ chi .. thế mới đau chân .. ..

Mình và hi arch sắm ngay đôi dép râu .. . Đi dép vào loại hàng độc .. hôm nay ho cap diện dép madein cuchi vào siêu thị fimart ở sky garden có 1 em đến hỏi .. chị mua xăng dan này ở đâu .. model quá .. ..

Hạng B2
10/4/09
200
1
18

Chi Hocap cham..... nhiều quá làm e nhức hết cả đầu [:eek:][:eek:][:eek:]
(Mình và hi arch sắm ngay đôi dép râu .. . Đi dép vào loại hàng độc .. hôm nay ho cap diện dép madein cuchi vào siêu thị fimart ở sky garden có 1 em đến hỏi .. chị mua xăng dan này ở đâu .. model quá .. .. ) ---> chị ơi cho em hỏi thăm cái : lề đường gần Fimart sky garden rộng không vậy, nếu được em bàn với TrungKien buôn dép made in CUCHI về bán kiếm tí đổ xăng

Hạng D
27/6/07
1.864
122
63
48
Middle of nowhere
www.facebook.com

Chị Vân ơi, lâu lâu chị em mình mới thử độ bền của chưn mà, hóa ra cũng ok phết nhỉ, bữa nào tổ chức thi chạy trên giày cao gót đê