Hạng B2
1/9/09
174
1
16
HCM
www.facebook.com
Re:Hokkairo

hình như trong phòng chờ ga đi quốc tế cũng có màn hình để xem muh, chứ xem ở quán cafe rồi VN vô địch sợ ko có đường qua sân bay luôn vì đường Trường Sơn rộng nên bà con bão dữ lắm :D

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Dế Mèn nói:
hình như trong phòng chờ ga đi quốc tế cũng có màn hình để xem muh, chứ xem ở quán cafe rồi VN vô địch sợ ko có đường qua sân bay luôn vì đường Trường Sơn rộng nên bà con bão dữ lắm :D

đó chính là câu trả lời ..... chính xác :)
nhà ga quốc tế vào đó làm thủ tục check-in ae chọn nhà hàng & quán ăn có màn hình 42 - 100inch tha hồ xem & ủng hộ mà không sợ kẹt xe :)

"Việt nam chiến thắng!!!" (không dùng từ "VN cố lên" như mấy năm trước nữa nha:) ae mình đi bão bằng boeing phê nha, khi lên máy bay ae cứ thoải mái con gà mái kêu các em tiếp viên hàng không đem bia & cocktail leng keng chúc mừng nha!

Còn 3 ngày nữa thôi - các bác đã sẵn sàng!!??

p/s: Đồng phục chuyến đi do số lượng nhiều & kỹ thuật may hơi khó nên phát luôn tại sân bay nha các bác!

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Ủng hộ hết mình ý kiến của các bác ạ. Thấy bà con mình đi LÀo xem đá banh mà phát ham, nếu không kẹt dzụ Tokyo chắc giờ này đoàn mình đang ở Vien-chan hò hét lắm !!! Mình phải đi sớm thôi, cùng xem cùng ủng hộ đội nhà. hẹn nhau ở đâu, mấy giờ...? các bác tranh thủ bóng bàn đi nào, em muốn VN vô địch lắm lắm nhưng cũng rất oải kẹt xe rồi kẹt luôn chuyến đi bão bằng Boeing thì khổ

Hạng B2
4/6/09
290
30
28
63

Theo dự báo thời tiết chiều và đêm 17/12 : trời đẹp , không mưa , khả năng có "Bão" là khó tránh khỏi (các CQ chức năng đang họp bàn công tác phòng chống bão). rút kinh nghiệm để không phải "tăngbo" bằng xe thồ , các bác nên khởi hành sớm và có mặt ở SB trước 19h .tốt nhất là thưởng thức cả trận đấu tại phòng chờ SB . Riêng nhà Hocap sẽ có chuyến Taxi Q7 - SB khởi hành trước 18h .

TRC
Hạng B1
22/9/09
68
0
0

Giờ bắt đầu đá bóng là 17h (hơi sớm) . các bác thử tính tóan xem giờ giấc như thế nào thì ok nhất nhé. Thông báo cho mọi người cùng tham gia.

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113

ok vậy bác HT kevin thống nhất giờ tập trung sớm nhé, em nghĩ là 19:00 là hợp lý nhất (vừa hết hiệp 1 là em ra sân bay liền). Nếu quyết định xong thì thông báo cho Mr Công HDV ra sân bay sớm cùng với mọi ngưởi luôn.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Để thống nhất giờ tập hợp lúc này thật khó!!!

5h chiều - bắt đầu trận chung kết
9h tối - có mặt làm thủ tục check-in theo y/cầu của Fiditour
12.05h tối - máy bay cất cánh

Nhiều bác không đam mê bóng đá mà bắt ra sân bay từ lúc 4g chiều lay lất 7 tiếng đồng hồ tại sân bay thì cực quá!

Do vậy, để balancing (cân bằng) các nhu cầu :) - xin phép được gút như sau:
Tùy theo nhà xa gần, phương tiện vận chuyển, kinh nghiệm di chuyển ..... từ nhà đến sân bay các bác có mặt & tập trung lúc 9g tại cột số 09 như thông báo của Fiditour.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

kevinthai nói:
mdhung nói:
Dự kiến trong khoảng 2 - 8 C trong thời gian mình qua đó.

@hung : 2-8C đã có tuyết chưa bác? bác kiểm tra giúp ở Fuji Mt. có tuyết rơi?
cái này nhờ Hana & Demen - dùng quyền "hỏi người thân" giúp cả nhà có trang phục hợp lý nha!

Nhiệt độ này thì chưa có tuyết, còn ko biết trên núi thì thế nào.

Độ ẩm ~70-80%, khuyến cáo mang nhiều body lotion & son dưỡng môi. Anh nào ko có thì ké của các chị.

GHI NHỚ: mang theo khăn vuông, loại dùng rửa mặt khổ 25x25cm nhé. Ai quên thì lên máy bay nhớ đăng ký, tui kiếm cho một mớ.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

mdhung nói:
kevinthai nói:
mdhung nói:
Dự kiến trong khoảng 2 - 8 C trong thời gian mình qua đó.

@hung : 2-8C đã có tuyết chưa bác? bác kiểm tra giúp ở Fuji Mt. có tuyết rơi?
cái này nhờ Hana & Demen - dùng quyền "hỏi người thân" giúp cả nhà có trang phục hợp lý nha!

Nhiệt độ này thì chưa có tuyết, còn ko biết trên núi thì thế nào.

Độ ẩm ~70-80%, khuyến cáo mang nhiều body lotion & son dưỡng môi. Anh nào ko có thì ké của các chị.

GHI NHỚ: mang theo khăn vuông, loại dùng rửa mặt khổ 25x25cm nhé. Ai quên thì lên máy bay nhớ đăng ký, tui kiếm cho một mớ.

em hỏi cuội chút - cái khăn vuông để làm gì vậy bác !?