Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
Re:Hokkairo

Dear all,

a. Theo thông báo của bác DT Lợi thì còn gần 20 hợp đồng bảo hiểm du lịch chưa có người nhận!

b. Chiều nay, đồng phục sẽ được chuyển cho bác Nhatha tại 64 Nguyễn Chi thanh - Q.10 (ngã tư Sư Vạn Hạnh - NC Thanh).

Do vậy, các bác tranh thủ ghé ngang bác Nhatha nhận đồng phục & hợp đồng bảo hiểm luôn.

Hợp đồng bảo hiểm các bác chủ yếu mang theo thẻ hợp đồng + hotline - chứ không nên mang theo hết. Đặc biệt,
* khoảng 300.000$us (gần 6tỷ vnđồng) thì ai là người thụ hưởng (nếu có)?
Tip (mẹo): các bác nên ghi vài dòng "phân bổ" số tiền trên hợp đồng rồi gửi cho người thân để khỏi lăn tăn sau này (nếu có)
* nếu mất hành lý, laptop.... thì cần phải làm gì!?
* nếu hủy/ hoản chuyến đi ... thì được bồi thường ra sao?

----------------
các bác nên đọc qua để đến lúc về đến VN không đủ chứng từ thì k được bồi thường đâu. Nhất là không chịu lấy hợp đồng đem về nhà cho người thân giữ mà đem đi luôn đến Japan mất hay thất lạc - thì khi hữu sự thì không có chứng cứ để claim 6tỷ đâu nha! :)

p/s: số điện thoại của bác Nhatha 0909502468

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/9/09
174
1
16
HCM
www.facebook.com

sáng nay dế nhờ người lên VP bác Lợi nhận HĐ bảo hiểm của Demen A+B thì bác í đi mất nên ko nhận được, gọi cell thì bác í ko nhận cuộc gọi, thiệt là potay lắm lắm vì bác í ở tuốt trên cộng hòa xa quá mỗi lần đi 1 lần vất vả :(

sao bác í ko nhờ ai ở VP giữ giúp khi đi ra ngoài nhỉ hic hic

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Dế Mèn nói:
sáng nay dế nhờ người lên VP bác Lợi nhận HĐ bảo hiểm của Demen A+B thì bác í đi mất nên ko nhận được, gọi cell thì bác í ko nhận cuộc gọi, thiệt là potay lắm lắm vì bác í ở tuốt trên cộng hòa xa quá mỗi lần đi 1 lần vất vả :(

sao bác í ko nhờ ai ở VP giữ giúp khi đi ra ngoài nhỉ hic hic

bác ấy làm Giám đốc chi nhánh phải giải quyết cả trăm hợp đồng mỗi ngày + nhân viên 100 người, mà vẫn bỏ th/gian giúp ae nhận & mua bảo hiểm là quí lắm bác, nên bác thông cảm chia sẽ :)

sáng mai Nhatha sẽ giúp (lại giúp tiếp :) cả nhà nhận hết & đem về 64 Nguyễn Chi Thanh - các bác ghé lấy luôn vậy!

Hạng B2
1/9/09
174
1
16
HCM
www.facebook.com

vừa có 2 bác Nhật sang cty Dế, nhiệt độ hôm nay ở Tokyo là 5 độ C nha các bác ơi, và tình hình là cuối tuần này có thể có tuyết rơi nhẹ ngay tại Tokyo nha

vùng Fuji thì lạnh hơn nhiều đó

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM

Thông tờ báo : Bác LỢI đã dọn qua nhà mới về tòa nhà KUMHO đường Hai Bà Trưng ,Q1 nhe ( đối diện cổng sau Bưu điện Thành phố )! Ai mún kiếm ra đó mà kiếm nhe !

Hạng B2
1/9/09
174
1
16
HCM
www.facebook.com

cuongcualu nói:
Thông tờ báo : Bác LỢI đã dọn qua nhà mới về tòa nhà KUMHO đường Hai Bà Trưng ,Q1 nhe ( đối diện cổng sau Bưu điện Thành phố )! Ai mún kiếm ra đó mà kiếm nhe !

ủa vậy rồi bác í có vác HĐ bảo hiểm theo ko? vì cty dế đối diện nhà thờ Đức Bà nên đi bộ ra Kumho có mấy trăm mét hà

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113

sáng nay em sẽ đến chổ anh Lợi nhận các HĐ bảo hiểm của chúng ta, như vậy khoảng từ 9:00 đến 13:00 các bác tranh thủ đến 64 Nguyễn Chí Thanh nhận áo đồng phục và HĐ bảo hiểm dùm em nhé, vì sau giờ này là em chuẩn bị về nhà nên không có mặt ở đó, các bác cố gắng nhận giúp dùm em hết nhé, vì vali của em đã đầy hết rồi, không còn chỗ nào có thể nhé áo đồng phục vào hết. ĐTDĐ 090 950 2468

Hạng B2
1/9/09
174
1
16
HCM
www.facebook.com

Nhat Ha nói:
sáng nay em sẽ đến chổ anh Lợi nhận các HĐ bảo hiểm của chúng ta, như vậy khoảng từ 9:00 đến 13:00 các bác tranh thủ đến 64 Nguyễn Chí Thanh nhận áo đồng phục và HĐ bảo hiểm dùm em nhé, vì sau giờ này là em chuẩn bị về nhà nên không có mặt ở đó, các bác cố gắng nhận giúp dùm em hết nhé, vì vali của em đã đầy hết rồi, không còn chỗ nào có thể nhé áo đồng phục vào hết.

phiền bác cho luôn cái số cell của bác với, có gì còn biết đường mà call cho nó lành :)

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Nhat Ha nói:
sáng nay em sẽ đến chổ anh Lợi nhận các HĐ bảo hiểm của chúng ta, như vậy khoảng từ 9:00 đến 13:00 các bác tranh thủ đến 64 Nguyễn Chí Thanh nhận áo đồng phục và HĐ bảo hiểm dùm em nhé, vì sau giờ này là em chuẩn bị về nhà nên không có mặt ở đó, các bác cố gắng nhận giúp dùm em hết nhé, vì vali của em đã đầy hết rồi, không còn chỗ nào có thể nhé áo đồng phục vào hết. ĐTDĐ 090 950 2468

Hi Nhatha!
BTC cũng đã hỗ trợ bằng thông báo email, post bài ... nhưng nếu các bác không nhận thì botay.com thôi :)
Có thể nhiều bác chuẩn bị bàn giao công việc để đi Japan, công việc kinh doanh mùa giáng sinh ....
Nếu đến 1g các bác không đến nhận - thì giúp đem gửi nhà F1 Racer (gần sân bay) chiều tối check-in phát luôn vậy. Số lượng còn dư sẽ bỏ vào vali của Kevin.

Người Nhật đánh giá cao tinh thần tập thể.
Hãng Honda Vietnam + Otokimthanh (đơn vị tài trợ gần 7triệu để may đồng phục cho chuyến đi) giới thiệu chúng ta là thành viên Honda Fans Club.
Cho nên ngày thứ 3 khi th/quan bảo tàng Honda - Giám đốc bảo tàng sẽ đón đoàn & tặng quà.

Để tạo ấn tượng + đồng nhất + đẹp các bác th/gia cố gắng mặc đồng phục ngày tham quan bảo tàng Honda nha!

p/s: BTC OS7 bình chọn đồng phục của HFC là ĐẸP NHẤT nên các bác yên tâm không sợ bị xấu!
HFC: Phần 2 - "Đường lên đỉnh Phú Sĩ" - Chương trình Tour + giá + VISA

HFC: Phần 2 - "Đường lên đỉnh Phú Sĩ" - Chương trình Tour + giá + VISA