Hạng C
28/2/10
515
156
43
46
Re:HFC: chinh phục châu Âu + đón năm mới tại Paris, Geneva, Venice, Pisa & Rome

Em dang doi chuong reo la ban thoi

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

hoangthienxa nói:
Em dang doi chuong reo la ban thoi

Ack ack lờ mờ tờ chuông reo là cởi đó

Để hôm sinh nhật gặp bác mình "bàn" cái vụ "ăn thịt rừng chợ Dục Mỹ rồi tắm hồ bơi nha"
  Nói ở đây lão lờ mờ tờ đòi đó

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Bác Kevil chùn chân rồi á... he..he.., vậy là đợt này có 1 mình em Thank You Honey thôi. :D

Em và bà xã sẽ xúc tuyết Đông Trung Âu trong 2 tuần cho bác Kevil thèm chơi. he..he..

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

Tý nói:
Bác Kevil chùn chân rồi á... he..he.., vậy là đợt này có 1 mình em Thank You Honey thôi. :D

Em và bà xã sẽ xúc tuyết Đông Trung Âu trong 2 tuần cho bác Kevil thèm chơi. he..he..

Ty ơi! thèm lắm luôn nè!
Sáng T6 - định q/tâm chơi tới bến luôn, nhưng khi xuống nhà lật tờ báo TT nó nện thêm cho một trang phóng sự về sự tê tái của dân Paris, sự đình trệ của hệ thống TVG, giao thông hàng không thì huỹ/hoãn các chuyến bay dân nằm ngũ ở sân bay tè le luôn, còn đường bộ toàn bộ ngập chìm trong tuyết ... nên tạm hoãn (chứ k huỷ) nhen!  Qua đến Tháng 1 nếu thời tiết ngon lành thì khởi động ngay!

Tý đi đến đâu cho ace ở nhà vài hình ảnh - xem bọn phóng viên nó có "quăng bom" không nhen hi hi ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

@all: các bác ơi em sẽ đi châu Âu vào khoảng Tháng 6/2011
bác nào có kế hoạch chinh phục Paris - Geneva - Rome & Vatican thì thu xếp đu theo cho vui!

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA

kevinthai nói:
@all: các bác ơi em sẽ đi châu Âu vào khoảng Tháng 6/2011
bác nào có kế hoạch chinh phục Paris - Geneva - Rome & Vatican thì thu xếp đu theo cho vui!

Đợt đi Châu Âu này là đi dạng cá nhân hay đoàn vậy kevin ơi , nếu đi Mỹ về thu xếp được thì sẽ tham gia với anh . Nếu chỉ có vài anh em thì có thể ở nhà của ông anh mình ở Offenburg ( Đức ) rất gần Strassbourg ( Pháp ) chỉ 20p lái xe , gần Basel ( Thụy Sĩ ) chỉ 1h tàu điện , nếu đi Paris thì 6h tàu điện . Đợt năm 2000 em đi Hội chợ đồng hồ ở Basel sướng lắm sáng đi chiều về khỏe re không tốn tiền KS

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

@tommy: đi cá nhân thôi!
Sẽ bàn luận th/gian thích hợp xuất phát vào Tháng 6 để ae cùng cố gắng thu xếp book vé máy bay liền luôn - rồi cùng làm chuyến!

Nếu ở Đức mà được FOC thì hay quá! Mà đặc biệt gần Thuỵ Sĩ thì càng cute & saving cost!
Ở Geneva, Kevin có người quen có căn villa cực cute gần hồ Genthod - sẵn dịp tham quan luôn một trong 10 đồng hồ mắc nhất thế giới:http://www.franckmullerusa.com/collection

Riêng Paris thì lần trước Kevin ở là 45eu/day/2pax gần Q.13 của người VN cực vui. Người quen ở Paris sẽ hỗ trợ.  Th/quan tháp, bảo tàng ... thì cứ metro làm tới :) - Còn nước Italy thì cả chiều dài đất nước này thì em "trùm" luôn nên bác k lo, bảo đảm ngon, bổ & rẻ hi hi !!!

Kevin có thư bảo lãnh visa ở Paris, bác nên làm visa ở Đức - rồi cùng xuất phát đến Paris - Duc - Geneva - Milano - Venice - Vatican & Rome.

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương

mở thớt mới đi, dùng cái thớt cũ này xui lắm.
Hừm, lần này mà không đi được thì cắt aaaa kevinthai.

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Để xem kết quả vụ đi Mỹ như thế nào , nếu có thể có thư mời luôn em thì cho em 1/2 cục gạch nha.

Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon

trai saigon515 nói:
Để xem kết quả vụ đi Mỹ như thế nào , nếu có thể có thư mời luôn em thì cho em 1/2 cục gạch nha.

dinle nói:
mở thớt mới đi, dùng cái thớt cũ này xui lắm.
Hừm, lần này mà không đi được thì cắt aaaa kevinthai.

@dinle: bác thấy em có ch/trình nào đã lên thớt rồi mà huỷ đâu!!?? lần hoãn do 100 thằng Tây thì hết 99 thằng trốn biệt ở trong nhà hay zot qua các nước nóng để du lịch, chẳng lẻ mình biết chết mà còn dẫn ae vào EU thì bị đánh chết! :)

oppp.... em đang giữ tờ Thư mời bảo lãnh đi Paris 1 tháng với mức bảo lãnh giá 25.000eu/pax của 2 vợ chồng em với mộc & con tem công chứng phòng tư pháp Paris + cộng thêm giấy nghĩ phép & xác nhận n/viên của cty nè.

@traisg: anh thì có thư bảo lãnh (gửi qua Paris làm lại th/gian rồi), riêng Tommy thì cũng sẽ có bảo lãnh từ người anh ở Offenburg nên chắc chắn sẽ có visa.  Riêng em & Dinle mà đi thì LSQ Pháp có dạng tự xin visa.  Em đã đi Úc rồi.  Sắp tới nếu pass US, thì cái vụ EU không phải lo.